mada 323 đời 2002 không nổi đèn check cần giúp đỡ.

tranhungkm
Bình luận: 7Lượt xem: 712

tranhungkm

Tài xế O-H
Em đang kt con xe này các bác tư vấn giúp tình trạng nó bị làm sao ạ.
xe lúc bật chìa khóa on thì không thấy báo đèn check nhưng đề vẫn nổ máy đạp ga lên tầm 2000v/p là máy rù và giật đạp sâu chân ga thì vòng tua lại vọt nên được.xe chạy rất giật .em mới chỉ thay bugi thôi.

chanhthanh182

Tài xế O-H
xe lúc bật chìa khóa on thì không thấy báo đèn check nhưng đề vẫn nổ máy đạp ga lên tầm 2000v/p là máy rù và giật đạp sâu chân ga thì vòng tua lại vọt nên được.xe chạy rất giật .em mới chỉ thay bugi thôi.
bác xem lại cái ổ ga với con cảm biến đầu trục cơ đi nhé ...

hathele

Tài xế O-H
có thể thợ nào đó đã bỏ cái đèn check đi vì nó có lỗi không xóa được nên khó chịu tháo cái đèn ra. xe bác chạy giật thế để ga ăng ti có giật không có lỗi gì không. có mùi gì lại ở ống xả không

tranhungkm

Tài xế O-H
today em vệ sinh con cảm biến map xe đã chạy bốc không giật.đèn check có lẽ cháy bóng em ko đi sâu vào nữa các bác à

tranhungkm

Tài xế O-H
con này khi bật chìa khóa on nó không nổi đèn check đâu các bác à em thấy 2 con như vậy em kết luộn thế kô biết đúng kô

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi hay gặp Mazda không có lỗi thì đèn Check không bao giờ sáng, bác ạ

dangtam03yt

Tài xế O-H
Cụ vệ sinh con Map mà ok thì em nghĩ Ecu nhận sai giá trị lượng khí nạp dẫn đến điều khiển lượng xăng phun ít khi tăng tốc.Nhưng sao đạp sâu chân ga lại lên được nhỉ (mà con Map hay maf vậy)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên