Huynhdai i30 mất auto lên kính

hung dong anh
Bình luận: 18Lượt xem: 2,454

hung dong anh

Tài xế O-H
xưởng em có xe Huynhdai I 30 vào thay bộ cơ cấu len xuống kính ( xe bị rối cáp , ko len được kính ) . Khi lắp đặt song thì thấy xe bị mất chế độ auto . Tức là khi cho kính lên ở chế độ auto thì kính cứ chạy lên kịch là lại tự chạy xuống một nửa hành trình . cụ nào va rồi có cách nào đặt lại chế độ auto cho cái xe này rồi thì giúp e với ah

hanhthuy1990

Tài xế O-H
xưởng em có xe Huynhdai I 30 vào thay bộ cơ cấu len xuống kính ( xe bị rối cáp , ko len được kính ) . Khi lắp đặt song thì thấy xe bị mất chế độ auto . Tức là khi cho kính lên ở chế độ auto thì kính cứ chạy lên kịch là lại tự chạy xuống một nửa hành trình . cụ nào va rồi có cách nào đặt lại chế độ auto cho cái xe này rồi thì giúp e với ah
bác ơi mở ra đặt lại răng cưa đi. cứ đặt rồi làm từ từ sẽ được.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- theo em bác tham khảo file này xem thế nào ,em nghĩ nó hướng dẫn chi tiết sơ đồ mạch điện nguyên lý làm việc có lẽ sẽ tìm ra cách giải quyết

nguyen nghi

Tài xế O-H
Có 2 nguyên nhân dẫn đến tình trạng như cụ nói ạ, 1 là có vấn đề phần điện không reset được . 2 là cơ cấu lên kính có vấn đề khi lên có thể bị kẹt kính dẫn tới tình trạng motor tự quay ngược chiều lại. Để loại trừ th2 thì cụ đừng ấn auto mà cứ nhấp nhả ở chế độ nấc 1 xem kính có lên được hết không.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chắc là xe xong rồi ,em vô duyên có tí ngu kiến.Xe Hàn này em vẫn làm theo 1 cách ,dùng chế độ manual lên hết kính ,sau đó giữ Auto lên trong vòng 10s ,nếu không dược bác tháo hẳn motor ra cho quay trơn 10 vòng xong lắp lại.Không được nữa thì em chệu.
Các cụ ở háng Hin Đai đâu hết rồi nhỉ :)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tôi đồ rằng, bác cũng quý được rất ít người rồi
Có lẽ họ không cần em quý thì đúng hơn cụ ạ. Chẳng hạn như cụ có thể không cần em quý nhưng em vẫn rất quý cụ mặc dù chưa hề gặp nhau.[DOUBLEPOST=1427976044,1427975669][/DOUBLEPOST]
Chắc là xe xong rồi ,em vô duyên có tí ngu kiến.Xe Hàn này em vẫn làm theo 1 cách ,dùng chế độ manual lên hết kính ,sau đó giữ Auto lên trong vòng 10s ,nếu không dược bác tháo hẳn motor ra cho quay trơn 10 vòng xong lắp lại.Không được nữa thì em chệu.
Cái động tác quay 10 vòng để làm gì vậy bác KIA? em chưa hiểu cái quay 10 vòng này ạ?

hung dong anh

Tài xế O-H
bác này ngày xưa đấu cam lùi xe cam ry tự tin và giấu nghề lắm cơ mà sao giờ lại hỏi nhỉ
Cụ bụi phong trần sao lại bảo em dấu nghề thế nhỉ . Em biết tới đâu thì e làm tới đó . Vụ camera đó ai hỏi em e đều chỉ cho chứ e chua từ chối tư vấn cụ nào . Một số cụ nghe e nói thì ko tin vì các cụ ý chua đụng tới . Mà chưa đụng tới thì tả và chỉ nó hơi khó thế nên em cũng đã nói rõ luôn là khi nào cụ nào mà đụng phải vụ như thế thì mới hiểu lời e nói thoi .[DOUBLEPOST=1428042940,1428042606][/DOUBLEPOST]
E cảm ơn cụ đã chỉ bảo . Xe thì em đã trả xe rồi . E cũng đã sét như cách của cụ nhưng ko được . Thành thử cứ phải tháo moto ra đặt lại răng từng tí một .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên