Nổi đèn trên đồng hồ taplo

mt-auto
Bình luận: 6Lượt xem: 2,729

mt-auto

Tài xế O-H
Chào các Cụ, e có một con Nissan Livina 2011 chạy taxi giờ hoàn lương nhưng e nó bị nổi đèn trên đồng hồ taplo(đèn báo nhiệt, đèn túi khí, đèn PS, đèn ABS) khi rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa. Khi xe nổ máy và lăn bánh thì không nổi đèn và hoạt động như xe bình thường. Các Cụ nào có cao kiến giúp e một tay với,xin chân thành cảm ơn.

quangchanh

Tài xế O-H
đúng rùi bạn khi chưa hoạt động thì đèn báo khi động cơ hoạt động đèn tắt . Nếu khi nổ máy đèn vẫn còn sáng thì đèn báo hệ thống nào là hệ thống đó bị lỗi đó .

dangtam03yt

Tài xế O-H
Bác chủ thớt bảo khi rút chìa ra vẫn nổi đèn mà.Em nghi ổ khóa điện có vấn đề rồi.không khéo mấy ông thợ đấu làm chạm chập AM với IG1 rối đó.

0935024363

Tài xế O-H
Chào các Cụ, e có một con Nissan Livina 2011 chạy taxi giờ hoàn lương nhưng e nó bị nổi đèn trên đồng hồ taplo(đèn báo nhiệt, đèn túi khí, đèn PS, đèn ABS) khi rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa. Khi xe nổ máy và lăn bánh thì không nổi đèn và hoạt động như xe bình thường. Các Cụ nào có cao kiến giúp e một tay với,xin chân thành cảm ơn.
bác chú ý kỹ xe taxi loại nào cũng vậy cả và xe nào cũng gióng nhau ở một chổ nên bác cứ bứt những sợi người ta đấu thêm như đèn tốp bi hay công tơ mét tính tiền bác cứ bứt thoải mái
sau đó thì bác mở những bó dây của xe ra nhìn những sợi nào cùng màu thì bác cứ đấu vào như vậy.
trường hợp như bác thì em chưa gặp nhưng em đã từng lên đời taxi nhiều nên hỉu ít ít
mà hình như nó có 2 sợi đấu thêm vào ở chổ táp lô bác đấu 2 sợi đó chính xác là ok
còn xảy ra hiện tượng gì khác thì hehehehe dùng máy đọc zậy hihi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên