Cần giúp toyota Crown super salon 3.0

hanhthuy1990
Bình luận: 52Lượt xem: 8,055

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tình hình là em nó nằm ở xưởng khác kéo về không nổ. để không có lửa, đèn check không sáng. đã kiểm tra các cầu chì không thấy đứt. kiểm tra tín hiệu ra IC đánh lửa không có. kiểm tra IGF không có nguồn. mong các bác giúp em. bác nào có sơ đồ mạch điện xe này cho em xin với ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình là em nó nằm ở xưởng khác kéo về không nổ. để không có lửa, đèn check không sáng. đã kiểm tra các cầu chì không thấy đứt. kiểm tra tín hiệu ra IC đánh lửa không có. kiểm tra IGF không có nguồn. mong các bác giúp em. bác nào có sơ đồ mạch điện xe này cho em xin với ạ.
Sơ đồ con này chắc có trong bộ All data đó bác

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
cụ thử kiếm bộ chia lắp vào xem có nổ được không ạ?
e nghi bộ chia e nó hỏng rồi ợ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tôi cũng không có bác ạ. Thôi thì đuổi hình bắt chữ cũng được
Em không hiểu ý cụ bắt chữ là thế nào ạ. có phải là làm mò không ạ?
cụ thử kiếm bộ chia lắp vào xem có nổ được không ạ?
e nghi bộ chia e nó hỏng rồi ợ
Dạ hiện đèn check chưa sáng em nghi là nguồn hoặc hộp hay dây điện mà chưa có mạch để tìm cụ ạ. em cạy ECU ra thì nhìn không có gì bất thường cả. ở bọ chia có 4 dây cảm biến không biết nó có 2 cảm biến hay 3 cảm biến hả bác? em chưa tháo nó ra.

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H

Dạ hiện đèn check chưa sáng em nghi là nguồn hoặc hộp hay dây điện mà chưa có mạch để tìm cụ ạ. em cạy ECU ra thì nhìn không có gì bất thường cả. ở bọ chia có 4 dây cảm biến không biết nó có 2 cảm biến hay 3 cảm biến hả bác? em chưa tháo nó ra.
với bộ chia như của cụ có 2 tín hiệu chính đó là IGT ,IGF,
giờ cụ kiểm tra xem có nguồn tới bộ chia chưa?
cụ kiểm tra chổi than ở đỉnh bộ chia xem còn tốt không?
e nó chỉ loanh quanh ở bộ chia thôi cụ ạ,
cụ kiểm tra kĩ bộ chia cho e,
kiểu gì cũng ra bệnh.

THOSUAXEOTOHUI

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vào gs 300 đời 9 mấy là ok sơ đồ ở đó
Đó cụ sơi thôi
dạ GS xem ở đâu vậy bác? chắc là ý bác trong all data xem GS phải không? em không có alldata chỉ có ondeman thôi.
với bộ chia như của cụ có 2 tín hiệu chính đó là IGT ,IGF,
giờ cụ kiểm tra xem có nguồn tới bộ chia chưa?
cụ kiểm tra chổi than ở đỉnh bộ chia xem còn tốt không?
e nó chỉ loanh quanh ở bộ chia thôi cụ ạ,
cụ kiểm tra kĩ bộ chia cho e,
kiểu gì cũng ra bệnh.

THOSUAXEOTOHUI
Dạ ở bộ chí chỉ có cảm biến không có nguồn bác ạ. vì IC và bô bin nằm rời rồi. tín hiệu chính IGT và IGF nó từ IC chứ không phải bộ chia ạ. em kiểm tra dây trung tâm chưa có lửa nên chả quan tâm đến chổi than của bộ chia. còn cảm biến em dùng đồng hồ đo và đề thì vẫn có tín hiệu 2 dây ạ.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Là cụ vào xe lexus gs 300 đời khoảng từ 92 đến 96 là sơ đồ động cơ giống con cờ rao cụ đang làm đấy chỉ cần xem mã Động cơ là ra phần điều khiển giống nhau mà cụ
Ý em cụ hiểu không
Tín hiệu từ bộ chia điện về hộp rồi từ hộp sẽ gửi tín hiệu đánh lửa xuống ic và có tín hiệu phản hồi từ ic về hộp để phun
Mặt sau ic có kí hiệu đấy

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Là cụ vào xe lexus gs 300 đời khoảng từ 92 đến 96 là sơ đồ động cơ giống con cờ rao cụ đang làm đấy chỉ cần xem mã Động cơ là ra phần điều khiển giống nhau mà cụ
Ý em cụ hiểu không
Tín hiệu từ bộ chia điện về hộp rồi từ hộp sẽ gửi tín hiệu đánh lửa xuống ic và có tín hiệu phản hồi từ ic về hộp để phun
Mặt sau ic có kí hiệu đấy
Dạ em tìm được rồi bác ạ. lexus gs 300 này không biết chân ECU có giống với con crown không chứ em thấy hệ thống nó giống nhau rồi ạ. để mai em làm xem sao ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Dạ sáng nay em đã làm nó nổ được rồi nhưng lên ga 2 ngàn là nó hụt không chạy được ạ. đã thay bơm xăng lọc xăng, súc béc phun thay cảm biến MAP, thay cổ họng gió rồi vẫn không được ạ. bệnh nó ECU bị đứt mạch đã hàn lại thì nổ nhưng lên ga không được. bác nào có hộp này không ạ? động cơ nó là 2JZ-GE đời 1994 ạ. bác nào có cho em số điện thoại với ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Lâu hôm nay mới vào
- Bộ chia điện có 2 cảm biến: tốc độ trục khuỷu, vị trí trục cam
- Con này hay có bệnh về đèn Check, nhiều con nổ ngon nhưng đèn tắt ngấm

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Lâu hôm nay mới vào
- Bộ chia điện có 2 cảm biến: tốc độ trục khuỷu, vị trí trục cam
- Con này hay có bệnh về đèn Check, nhiều con nổ ngon nhưng đèn tắt ngấm
dạ hiện xe đã nổ rồi cụ ạ. nhưng hình như nó bị lỗi hộp rồi phải. còn cảm biến em thấy trong hộp ghi G1, G2, NE,G- vậy là nó 3 cảm biến chứ cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên