Vespa lx cầu cứu

P
Bình luận: 17Lượt xem: 4,388

protam1990

Tài xế O-H
Em chào các huynk,xin các huynk giúp em,hiện tại em mới thay bình ac Qui của con vepa lx,được 5 ngày,xe không đi nhưng chẳng hiểu sao mà lại hết được điện bình,xe mới chạy được 2000k,hiện tại xe vẫn ở cửa hàng em được 3 hôm dồi k,mà em ngu dốt vẫn trưa tìm ra được ak,em kiểm tra nạp vẫn tốt cầu tri vẫn ổn,mong cac huynh giúp em với

cuncontiti

Tài xế O-H
Bạn nói rõ chi tiết thêm được không ! Ví dụ : khi sạc lại hoặc kẹp 1 bình mới song song có đề nổ được không...............!

protam1990

Tài xế O-H
Em thay bình hoặc nạp lại dồi nhưng chỉ được 4,5 ngày là hết sạch điện bình,xe này khách ý đi xe mới.chạy được 2000k thôi ak

cuncontiti

Tài xế O-H
Chào bác ! Đầu tiên là bác phải thay ắc quy đúng chỉ số , nếu xe vẫn đi lại bình thường không bị lỗi gì thì bác kiểm tra dòng sạc ( dùng ampe kìm kẹp lần lượt 3 day sạc xem có lên dong không ) tiếp đến kẹp dây đỏ từ sac ra có dòng không .kiểm tra giắc nối ,dây điện từ bộ phát lên ắc quy và ổ khóa xem có bị chuột cắn ko ,có bị môve hoặc sùi nhựa không (nhiều xe do quá tải bị sùi nhựa giắc cắm chân sạc đi nóng lên bị chập ) hihi không bit bác đo sạc tốt bằng cách nào nhỉ!.....

protam1990

Tài xế O-H
Cảm ơn bác,tất cả nhưng gi bác nói thì em cũng đã ap dụng hết zoai,em đo điện như shi,dây vào dây ra tất cả vẫn ổn,cái kho là xe,không đi dựng 1chỗ chỉ được 4,5 hum là hết sạch điện bình,đèn tôlô đồng hồ cũng hết sạch luôn.xe mới chạy dc 2000k

cuncontiti

Tài xế O-H
Theo cháu bác để ổ khóa về chế độ off , dùng ampe kìm kẹp lần lượt từ dây đỏ + ắcquy ,dây đỏ ổ khóa , rơ le đề ,rơle toàn mach trên cổ xe ,sạc và cụm cầu chì trên đầu xe ,cái nào mà lên dòng bác cần kiểm tra đường đó .....xem có bị mát không !

Nếu xe mới đi được 2.000km vẫn trong thời gian bảo hành của hãng lên cho em nó về về thăm nhà thui ạ ! hihih !

linhdan0411

Tài xế O-H
Mình góp ý chút . thứ nhất bạn ấy ghi là xe không đi nhưng không hiểu sao lại hết điện trong bình ...

bạn có sài hệ thống gì khác trong xe máy của bạn không . kiểm tra nguồn lúc chưa bật khóa Chưa ?

hoangmat

Tài xế O-H
chỉ có thể là dò điện. ở 1 là điot sạc. 2 là đuôi ổ khóa. 3 là ecu (ic) dây đỏ trắng chân số 9 của miu lx 3vie là chân nuôi đèn code, khóa từ. nếu th3 thì cụ rút cầu chì 10A dưới ac quy dây ra đỏ sọc trắng. th2: rút giắc ổ khóa. th1: rút giắc sạc 2 chân. nếu cụ có đồng hồ đo dòng dò thì tốt

black81290

Tài xế O-H
Bác coi lúc tắt khóa, rồi đo thử dòng tiêu thụ xem? Nếu có thì khả năng có bị dò điện..với lại bác coi, chủ xe có gắn thêm thiết bị điện nào ko?? như đèn led pha, đèn đề mi, chống trộm...

Tranhoaison

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem trong cốp có cái đèn mà khi tối trời mở để nhìn đồ trong cốp đó ...có thể công tắc đó nó bị kẹt nên đèn sáng liên tục như kiểu bị kẹt công tắc phanh => điện sẽ bị hết sau vài ngày ...
Chúc bác nhanh tìm ra bệnh ...và tìm ra rồi thì post lên cho anh em lấy chút kinh nghiệm nhé

NhatHung

Tài xế O-H
Em chào các huynk,xin các huynk giúp em,hiện tại em mới thay bình ac Qui của con vepa lx,được 5 ngày,xe không đi nhưng chẳng hiểu sao mà lại hết được điện bình,xe mới chạy được 2000k,hiện tại xe vẫn ở cửa hàng em được 3 hôm dồi k,mà em ngu dốt vẫn trưa tìm ra được ak,em kiểm tra nạp vẫn tốt cầu tri vẫn ổn,mong cac huynh giúp em với
Bác xem xe có gắn định vị ko? cái ấy cũng ngốn điện ác. Thử thay lại cái ắc qui khác xem sao, dù là bình mới nhưng ko phải là ko thể bị lỗi. vì vậy mới phải bảo hành chứ?

duonganh11101

Tài xế O-H
xe không đi mà hết điện thì bị rò điện.mà rò điện thì có thể ở hệ thống điện trước ổ khóa hoặc ngay ở bản thân acquy .bình mới vẫn có thể bị lỗi.

TrungSpacy

Tài xế O-H
bác lên để tắt máy rồi tháo ra dùng bộ đồng hồ đo kẹp từng chô của đường day điện ra xem nó có thất thoát chỗ nào ko ạk . Và cốp xe bác có đèn xe ko ạ , nếu có thì xem nó có bị kẹt dây ko .Em hơi gà lên mong các bác chỉ bảo ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên