santafe gold bị hộp số tự động

L
Bình luận: 14Lượt xem: 1,809

lamlinh88

Tài xế O-H
chào các cụ. chuyện là thế này. khi cứu hộ mang xe về xưởng e kiểm tra thì không đi số được, e đã hạ hộp số và thấy bị vỡ bơm dầu, e đã thay bơm dầu + lá côn + bộ siu, hiện xe đã chạy được nhưng khi xe tăng tốc đột ngột có tiếng réo trong hộp số, các cụ chém giúp em với? tks all

ninhtinh

Tài xế O-H
chào các cụ. chuyện là thế này. khi cứu hộ mang xe về xưởng e kiểm tra thì không đi số được, e đã hạ hộp số và thấy bị vỡ bơm dầu, e đã thay bơm dầu + lá côn + bộ siu, hiện xe đã chạy được nhưng khi xe tăng tốc đột ngột có tiếng réo trong hộp số, các cụ chém giúp em với? tks all

chắc là réo ko hả cụ?
cụ xem đường dầu nắp có hở siu không . nguyên nhân vỡ bơm dầu là gì vậy cụ.?

dangtam03yt

Tài xế O-H
Vụ này đau đầu đây.Cụ tháo hs ra rồi lắp vào chính xác đã là chuyện khó,không phải do mình không lắp được mà nhiều khi có những chi tiết nhỏ bị hỏng mình không để ý tới.Chắc phải hạ số nhiều lần + cao nhân =thành công.

lamlinh88

Tài xế O-H
Vụ này đau đầu đây.Cụ tháo hs ra rồi lắp vào chính xác đã là chuyện khó,không phải do mình không lắp được mà nhiều khi có những chi tiết nhỏ bị hỏng mình không để ý tới.Chắc phải hạ số nhiều lần + cao nhân =thành công.
chắc vậy quá./. e đã cắm máy kiểm tra nhưng không có lỗi gì ra ngoài chạy thử số nhảy đều. lên 80 -100Km bình thường

duyhieu

Tài xế O-H

thanks cụ nhiều

chauthequangauto

Tài xế O-H
bác có chắc là kêu ở hộp số không.bác thử cách nào để nghe được tiếng kêu đó. Chẳng lẽ xe đang chạy hơn trăm cây bác nằm trong ca bô nghe sao. Em nghĩ bác kiểm tra nhưng khô vực khác xem sao. Như tuabo xem sao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi có cảm giác tiếng kêu đó ở trong biến mô

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Chú ý thật kỹ khi lái xe trên O-H!:
✓ Viết bài có dấu nhằm tránh gây hiểu lầm về ngôn ngữ cũng như ý muốn truyền tải.
✓ Đừng Spam , đừng trả lời quá ngắn , Hãy đọc kỹ câu hỏi hoặc nội dung bài viết trước khi trả lời.
✓ Hãy giúp đỡ trả lời bài nếu bạn có thể , mỗi bài viết của bạn trên O-H là sự trân trọng và biết ơn rất nhiều.
✓ Hãy nhấn vào nút "Giới thiệu" nếu bạn thấy bài viết có ích để cùng truyền tải thông tin đến nhiều người hơn.[DOUBLEPOST=1428813148,1428813113][/DOUBLEPOST]
thanks cụ nhiều

Chú ý thật kỹ khi lái xe trên O-H!:
✓ Viết bài có dấu nhằm tránh gây hiểu lầm về ngôn ngữ cũng như ý muốn truyền tải.
✓ Đừng Spam , đừng trả lời quá ngắn , Hãy đọc kỹ câu hỏi hoặc nội dung bài viết trước khi trả lời.
✓ Hãy giúp đỡ trả lời bài nếu bạn có thể , mỗi bài viết của bạn trên O-H là sự trân trọng và biết ơn rất nhiều.
✓ Hãy nhấn vào nút "Giới thiệu" nếu bạn thấy bài viết có ích để cùng truyền tải thông tin đến nhiều người hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên