Daewoo lanos mất điều khiển vòi phun số 2 và 4

antrungan
Bình luận: 33Lượt xem: 4,159

antrungan

Tài xế O-H
Xe vào xưởng máy yếu rung giật. Tháo kiểm tra thì bị kênh supap thay bộ supap mới nắp lên nổ galenti máy tròn hơi nhích ga máy rung giật chết luôn nếu buông tay ga. Kiểm tra lúc đó thì vòi phun số 2 và 4 ko phun. E đã đảo vị trí vòi vẫn bị. Bác nào gặp cho e vài lời khuyên với

hoapro

Tài xế O-H
Xe vào xưởng máy yếu rung giật. Tháo kiểm tra thì bị kênh supap thay bộ supap mới nắp lên nổ galenti máy tròn hơi nhích ga máy rung giật chết luôn nếu buông tay ga. Kiểm tra lúc đó thì vòi phun số 2 và 4 ko phun. E đã đảo vị trí vòi vẫn bị. Bác nào gặp cho e vài lời khuyên với
thế bugi số 2 với số 4 có đánh lửa ko vậy bác?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Sao bác biết vòi phun nó không phun vậy? xe này phun song hành nên không thể mất vòi phun 2 và 4 được.

antrungan

Tài xế O-H
EM đảo vòi phun rùi vẫn thế. Thay van ko tải khac. Cảm biến bướm ga khac. Cảm biến khí nạp khác. Ic mubin khác vẫn vậy các bác ạ
[MERGETIME="1428647714"][/MERGETIME]
Sao bác biết vòi phun nó không phun vậy? xe này phun song hành nên không thể mất vòi phun 2 và 4 được.
Vẫn có điện nhưng khi rút điện cấp cho vòi 2 và 4 máy vẫn rng như bt ko hiện tượng yếu đi bác ạ
[MERGETIME="1428648564"][/MERGETIME]
Vẫn có điện nhưng khi rút điee
Em nghĩ cụ nên kiểm tra lại hrẹ thống cam quýt của cụ đi đã ạ
con này ko càm biến cam hay cơ bác ạ. Thế mới loằng ngoằng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe bác bị bỏ 2 máy? Bác đổi vòi đi máy nào thì bỏ máy đó ạ?

tiendu_lg

Tài xế O-H
Ở trên bác nói nổ không tải êm. Như vậy ko thể chết kim đc. Và chắc chắn rằng nổ galangti cả 4 kim vẫn phun. Như vậy là hộp vẫn điều khiển phun. Khi kéo ga lại có 2 và 4 ko phun. E nghĩ ko có điều đó. Bác giữ 2 4 tháo 1 3 xem sao. Tóm lại theo e bác kiểm tra cam đặt chuẩn chưa.

antrungan

Tài xế O-H
Xe bác bị bỏ 2 máy? Bác đổi vòi đi máy nào thì bỏ máy đó ạ?
không bác ạ rút đầu bọc bu gi thì 2 máy đó vẫn đánh lửa, nhưng rút điện 2 pép phun thì gần như ko hiện tượng gì , như kiểu đánh sai điện ấy bác ạ
[MERGETIME="1428667897"][/MERGETIME]
Ở trên bác nói nổ không tải êm. Như vậy ko thể chết kim đc. Và chắc chắn rằng nổ galangti cả 4 kim vẫn phun. Như vậy là hộp vẫn điều khiển phun. Khi kéo ga lại có 2 và 4 ko phun. E nghĩ ko có điều đó. Bác giữ 2 4 tháo 1 3 xem sao. Tóm lại theo e bác kiểm tra cam đặt chuẩn chưa.
vâng em chưa kiểm tra lại xem cam thế nào nhưng galenti tròn mà cam vẫn sai được hả bác

hanhthuy1990

Tài xế O-H

không bác ạ rút đầu bọc bu gi thì 2 máy đó vẫn đánh lửa, nhưng rút điện 2 pép phun thì gần như ko hiện tượng gì , như kiểu đánh sai điện ấy bác ạ
[MERGETIME="1428667897"][/MERGETIME]

vâng em chưa kiểm tra lại xem cam thế nào nhưng galenti tròn mà cam vẫn sai được hả bác
Bác cắm dây bô bin thế nào? loại này bô bin 1 cục 4 dây nhỉ?

antrungan

Tài xế O-H
Bác cắm dây bô bin thế nào? loại này bô bin 1 cục 4 dây nhỉ?
à quên mobin e cũng thay cái khác kiểm tra rùi nhé , IC bộ chia điện cũng thay rùi,khi đề nổ máy êm ko nổi đèn cheeck khi ga phát có đền luôn và máy lịm đi như bỏ 2 máy , phải giữ ga to thì máy ko chết giữ khoẳng 20-30s máy lại có hiện tượng tròn chở lại nhưng đèn cheeck thì ko tắt và vẫn có hiện tượng rung giật

hanhthuy1990

Tài xế O-H

à quên mobin e cũng thay cái khác kiểm tra rùi nhé , IC bộ chia điện cũng thay rùi,khi đề nổ máy êm ko nổi đèn cheeck khi ga phát có đền luôn và máy lịm đi như bỏ 2 máy , phải giữ ga to thì máy ko chết giữ khoẳng 20-30s máy lại có hiện tượng tròn chở lại nhưng đèn cheeck thì ko tắt và vẫn có hiện tượng rung giật
chưa thây xe lanos có chia điện

bathinh

Tài xế O-H
cụ xem qua cái này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên