lexus gx470 cần giúp đở

daukhoviyeu.28
Bình luận: 34Lượt xem: 3,604

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Cụ tháo bộ xúc tác ra kiểm tra xem có bị cháy đen xém hay lủng lỗ nào không.
Đã tháo ra kiểm tra rồi cụ ak. Vẫn còn đẹp lắm . đã thay cảm biến oxy , bầu than hoạt tính , thay cả bơm khí dưới cổ hút rồi mà vẫn chưa hết bệnh các cụ ak. Đã tháo hẳn máy ra đại tu rồi mà chưa hết bệnh

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Đã tháo ra kiểm tra rồi cụ ak. Vẫn còn đẹp lắm . đã thay cảm biến oxy , bầu than hoạt tính , thay cả bơm khí dưới cổ hút rồi mà vẫn chưa hết bệnh các cụ ak. Đã tháo hẳn máy ra đại tu rồi mà chưa hết bệnh
Bệnh khoai thế cụ ,thay nhiều đồ vậy mà chưa ra bệnh , bệnh này chắc phải các cao thủ trong OH , tư vấn cho cụ mới đuoc .

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ccụ thay mấy cb oxi ở những vị trí nào vậy cụ
Ca này. Hay Đấy
Bơm khí chết motơ mới thay
Thay bầu than hoạt tính là bầu nào hả cụ bay hơi nhiên liệu hả hay cụ gọi bầu súc tác. Là bầu than.
Nếu thay bầu bay. Hơi là sai lầm lớn
Và bơm khí thứ. Cấp nữa
Bởi bơm khí đó chỉ hoạt động khi máy nguội hỏng bơm cũng không gây ra lỗi p0420 này đâu
Tạm thời thế đã chờ chủ thớt y kiến

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Đã thay cảm biến oxy số 2 còn bầu thu hơi xăng là do bao loi p0440 nen mới thay thay xong thi hết lỗi đó còn lỗi p0420 thi chưa hết xóa đi chay mấy chục km lại nổi. Giờ đang xử lý tiếp chưa tiến triển gì

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Đã thay cảm biến oxy số 2 còn bầu thu hơi xăng là do bao loi p0440 nen mới thay thay xong thi hết lỗi đó còn lỗi p0420 thi chưa hết xóa đi chay mấy chục km lại nổi. Giờ đang xử lý tiếp chưa tiến triển gì
Lỗi này gây ra là do cảm biến a/f là con số 1 cơ mà cụ ởi cb tỷ lệ xăng và khí nạp ddó cụ xem lại đi
Thay bơm khí thứ cấp và con cb số 2 là chệch hướng rồi đây

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Nó báo bộ xúc tác làm việc kém thì làm sao lại thay cảm biến số 1 bác? cái này em nghĩ đâu phải hỏng cảm biến đâu?
Trong hướng dẫn sửa lỗi này viiệc đầu tiên ảnh hưởng lớn nhất và hay chết nhất là con a/f ấy
Để kiểm tra chính xác thì dùng máy Kíck hoạt điều khiển tỷ lệ hoà khí và xem tín hiệu con này đưa về sẽ có kết luận
Cụ chủ thớt còn chưa trả lời mà ca này cũng hay

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kiểu này dễ phải thay hộp động cơ mất thôi

lamlinh88

Tài xế O-H
Em chào các bác.theo em chắc là do nhiên liệu bác xúc thử bình xăng rồi đổ xăng mới vào xem sao, lúc đổ xăng 92 lúc đổ 95 cũng báo đó

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Nếu đổ a92 sẽ báo lỗi khác không phải lỗi nay
Cònn điều này nữa riêng dòng này rất hay bị hở họng hút chỗ bắt giữa cổ hút nhựa và phần nhôm ở mặt máy có cái roăng cao su ấy tháo ra thấy có muội đen bám ở đó là hở chỗ đó cũng gây ra lỗi này

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Trong hướng dẫn sửa lỗi này viiệc đầu tiên ảnh hưởng lớn nhất và hay chết nhất là con a/f ấy
Để kiểm tra chính xác thì dùng máy Kíck hoạt điều khiển tỷ lệ hoà khí và xem tín hiệu con này đưa về sẽ có kết luận
Cụ chủ thớt còn chưa trả lời mà ca này cũng hay
nếu vậy phải kèm thêm lỗi A/F nữa chứ bác? em ví dụ tỉ lệ hòa khí kém, cháy kém, A/F báo sai đi nhưng thằng sau vẫn báo đúng và bộ xúc tác kém thì nó sẽ có thêm lỗi nữa chứ bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên