Cruze SE 2010 lỗi P 0128 cần các cụ giúp sức ah.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 18Lượt xem: 6,497

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Các cụ chém giúp em vớ ạ

Lỗi P0128
Engine coolanl temperature below thermostat regulating temperratune
Malfunction
intermittent

Em xóa lỗi chạy cả ngày không báo lại nhưng buổi sáng khi máy nguội đề nổ là lại báo lỗi này luôn.
Rút rắc cảm biến data báo -40 độ.Khi chủ xe mang xe đến thì nhiệt độ nước đã nóng rồi nên em không thể kiểm tra khi máy nguội cảm biến báo có đúng hay không.

Hôm nay em lại xóa lỗi cho về. Các cụ chém giúp em để mai em nó quay lại em chiến với em nó ạ.

Thanks All

anhchangbibibi

Tài xế O-H
cụ xem thử van hằng nhiệt còn không , hoặc là nó bị dính luôn mở , và kiểm tra xem quạt luôn quay ở tốc độ cao không và con cảm biến nước nữa , khả năng cao là bị con van hằng nhiệt , cụ kiểm tra kỹ thử xem.

truongphonghp

Tài xế O-H
Các cụ chém giúp em vớ ạ

Lỗi P0128
Malfunction
intermittent

Em xóa lỗi chạy cả ngày không báo lại nhưng buổi sáng khi máy nguội đề nổ là lại báo lỗi này luôn.
Rút rắc cảm biến data báo -40 độ.Khi chủ xe mang xe đến thì nhiệt độ nước đã nóng rồi nên em không thể kiểm tra khi máy nguội cảm biến báo có đúng hay không.

Hôm nay em lại xóa lỗi cho về. Các cụ chém giúp em để mai em nó quay lại em chiến với em nó ạ.

Thanks All
Cụ cho thay van hằng nhiệt đi cụ nhé. ở van đó có kèm luôn cả cảm biến nhiệt độ luôn dòng này hay bị hỏng van hằng nhiệt lắm
[MERGETIME="1428930348"][/MERGETIME]
Cụ cho thay van hằng nhiệt đi cụ nhé. ở van đó có kèm luôn cả cảm biến nhiệt độ luôn dòng này hay bị hỏng van hằng nhiệt lắm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ chém giúp em vớ ạ

Lỗi P0128
Malfunction
intermittent

Thanks All
Lỗi này của van hằng nhiệt, bác ạ

hathele

Tài xế O-H
Báo lỗi như vậy em nghĩ là van hằng nhiệt cụ ạ. Dòng xe này hay lỗi cái đó lắm em đã thay vài con rồi. Quên cụ tử xe nó có bị luôn mở không. Để máy nguội rồi nổ máy xem có tuần hoàn nước hay không

truongphonghp

Tài xế O-H
Dòng này nó hay bị kẹt van nghĩa là nó vẫn mở nhưng mở không hết nên máy sẽ k nóng cụ ạ ở đầu van có con cảm biến nhiệt độ để theo dọi tình trạng đóng mở của van van của cụ đang trong trạng thái mở không hết cảm biến nhiệt độ phát hiện được và xuất ra mã lỗi đó thôi cụ cứ mạnh tay thay cái van đó đi đảm bảo hết luôn.

hieucaosu

Tài xế O-H
van hằng nhiệt này giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ?
e xin lỗi xíu hình như anh e mình nên bàn về bệnh trên đây theo quy định và để ae kiếm chứ giá rổ nên chat với nhau hay hơn cụ ợ!
thay cho khách xong về nó tra gu gồ có giá trên đây mai nó tới oánh cho xưng mồm!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên