Điều hoà Gentra đang đi mất lạnh

antrungan
Bình luận: 58Lượt xem: 10,446

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
em muốn làm nó về nguyên bản bác ạ , e sợ dàn lạnh bẩn role mất tín hiệu lên ko ngắt, mai khách đến e vs lại dàn ốp lên xem tn , nếu ko đc chắc phải vậy bác ạ
Nếu muốn nguyên bản thì vệ sinh lại toàn bộ, thay cái van đuôi lốc đi thì chắc là được. Không được thì ta vẫn còn phương án cấy ngắt lạnh cơ vào cơ mà. Cứ làm đi thôi cụ, ca này không khó giải quyết lắm đâu

quanghungmufc

Tài xế O-H
như mọi người đã nói cụ lắp thêm 1 con rowle ngắt lạnh cơ là ok ạ,
chứ cụ chỉ bảo dưỡng không thôi thì không hết bệnh đâu ạ.
còn dòng xe đời ai đai u này thì nó vẫn ngắt lạnh bình thường khi còn mới cụ ạ,
vì con cảm biến dàn lạnh e nó tuổi thọ thấp lên nhanh qua đời,
mà thay ló thì giá cao,
lên thợ nhà ta mua con cơ vào thay thế cho e nó vừa nhanh tiện giá cả hợp lý hơn cho khách
mà đỡ vất mình thôi cụ ợ.
Tôi nghĩ là cụ phán đúng bệnh e nó đấy!!

manhquang0902

Tài xế O-H
Không cần phải nghi ngờ gi bác ah, nổ máy bật a/c rồi tạt nước vào giàn nóng chạy tâm 15p theo dõi xem nhiệt độ sâu nhất là bao nhieu là biết ngay có phải đóng băng giàn lạnh hay không hay vi nguyên nhân khác

lampk51ot

Tài xế O-H
cái này hôm bữa vác xe đi làm thì nó bị dư ga lạnh, còn lúc mát lúc ko thì cũng có thể là thiếu ga. mà hiện tượng của bác thì nên xem lại ga thử, có nguy cơ dư ga lạnh đó bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đang phát bệnh là dàn lạnh bẩn ngắt lạnh ko cảm nhận đc lên mất lệnh ngắt liệu có phải ko bác
Vâng, theo chủ quan của tôi là thiếu gió, mà nguyên nhân dễ chịu nhất là giàn bẩn, bác ạ. Tất nhiên nó làm van tiết lưu, cảm biến nhiệt độ giàn lạnh hoạt đông chệch choạc

tunglam.9x

Tài xế O-H
cần phải xác định xem lúc không lạnh nguyên nhân là gì,có phải lốc vẫn hoạt động mà không lạnh hay không
nếu lốc vẫn hoạt động mà không lạnh,có thể bị đóng băng giàn lạnh-> kiểm tra con cảm biến bên trong dàn lạnh có bị tụt ra không,hoặc giàn quá bẩn dẫn tới quạt không kịp lấy đi hơi lạnh từ giàn đãn tới đóng băng
nếu không không chạy thì xem lại điện,hoặc mặt hút

nhohai

Tài xế O-H
Bác ko hiểu ý em hỏi à. Xe mát sâu xuống 0 độ luôn nhưng chạu đường dài bị mất lạnh một lúc lại có mà
chế thêm 1 con rơ le ngắt lạnh nữa là được.nhưng bác phải xem gió thổi qua đường giàn lạnh có gió nhiều ko đạ,đôi khi là cũng 1 phần vì tắc lọc gió nên hay xảy ra vậy nua...ko biết e nói có đùng ko nựa

antrungan

Tài xế O-H
chế thêm 1 con rơ le ngắt lạnh nữa là được.nhưng bác phải xem gió thổi qua đường giàn lạnh có gió nhiều ko đạ,đôi khi là cũng 1 phần vì tắc lọc gió nên hay xảy ra vậy nua...ko biết e nói có đùng ko nựa
Lúc mất lạnh chắc lốc ngắt luôn rồi cụ nhỉ.Mà cụ chủ thớt này chuyên Đh thì phải.Toàn gặp ca khó đẻ thế này thì chết.
nếu thật sự là dàn lạnh đóng đá thì lốc vẫn chạy bác nhé
[MERGETIME="1428648484"][/MERGETIME]
Vẫn Chưa ra đc bệnh gốc các bác ạ vì xe hum nay bận hẹn e hum sau đến. Có gì e sẽ trình bày các bác ạ

antrungan

Tài xế O-H
em làm xong từ hum trước rùi nhưng bận quá chưa kịp trả lời các bác , e tháo toàn bộ ra rùi ,dàn lạnh sạch ko bụi bặm gì và ra bệnh là con này của em nó bị thiếu ga lên van áp ở đuôi cứ đóng mãi -> lốc hoạt đông nhiều dầu đen xì , e thay phin xúc rửa toàn bộ nhưng ko thay van đuôi lốc vì lốc kêu rùi với dầu đen xì thay vào chắc cũng ko cải thiện được lên e nắp thêm con ngắt lạnh cơ thôi , giờ chạy bt rùi nhưng lốc bị kêu , bệnh nhiều khi cũng khó bắt thật , con này tại nhiệt vẫn xuống sâu 0 Độ lên phán mọi thứ sai đi rất nhiều

Chi_Duong

Tài xế O-H
em làm xong từ hum trước rùi nhưng bận quá chưa kịp trả lời các bác , e tháo toàn bộ ra rùi ,dàn lạnh sạch ko bụi bặm gì và ra bệnh là con này của em nó bị thiếu ga lên van áp ở đuôi cứ đóng mãi -> lốc hoạt đông nhiều dầu đen xì , e thay phin xúc rửa toàn bộ nhưng ko thay van đuôi lốc vì lốc kêu rùi với dầu đen xì thay vào chắc cũng ko cải thiện được lên e nắp thêm con ngắt lạnh cơ thôi , giờ chạy bt rùi nhưng lốc bị kêu , bệnh nhiều khi cũng khó bắt thật , con này tại nhiệt vẫn xuống sâu 0 Độ lên phán mọi thứ sai đi rất nhiều
Con này hình như ko có cảm biến ngắt lạnh mà điều chỉnh bằng van đít block dạng cơ. Bác thay van này cũng hên xui thôi tại vì nó còn tùy thuộc vào màu sắc của van nữa, thay đc hơn tháng là chết vừa mất uy tín vừa mất công bảo hành. Bác giải quyết đc bệnh là ngon rồi ^_^

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Ô thế xe bị thiếu gas mà không giải quyết đi hả cụ. Thế thì chạy được mấy bữa người ta quay lại thì lại bị oan

tungphamflv

Tài xế O-H
có thể bầu cảm biến bị tụt ra ngoài hoặc ko tiếp súc tốt vs dàn lạnh(dv con nằm ngoài)
con cảm biến nằm hơi cao so vs đấy dàn lạnh ,rút ra cắm xuống dưới 1 chut

antrungan

Tài xế O-H
Ô thế xe bị thiếu gas mà không giải quyết đi hả cụ. Thế thì chạy được mấy bữa người ta quay lại thì lại bị oan
thiếu ga , e bảo dưỡng toàn bộ tìm ra được chỗ hở rùi bác ạ
[MERGETIME="1429096754"][/MERGETIME]
có thể bầu cảm biến bị tụt ra ngoài hoặc ko tiếp súc tốt vs dàn lạnh(dv con nằm ngoài)
con cảm biến nằm hơi cao so vs đấy dàn lạnh ,rút ra cắm xuống dưới 1 chut
vâng thường nếu hệ thống đủ ga mà đóng đá có trường hợp cắm sai vị trí cảm biến ngắt lạnh nhưng dòng deawo ko có cảm biến ngắt lạnh bác ạ

luanoto1979

Tài xế O-H
Em gentra 209 đi đc tầm 1-2 tiếng mất lạnh. Mất khoảng một lúc lại mát. Ga đủ nhiệt xuống sâu 0 độ. Bác nào gặp rùi tư vấn e cách xử lý với
Dòng gentra không có rơle tự ngắt, nên khi đi đường dài bị đóng băng dẫn tới mất lạnh. khi đó bạn tắc AC đi, để lại quạt khoảng vài phút mở AC lại lá lạnh OK. Còn muốn xử bệnh này cần phải đấu thêm cụt công tắc ngắt lạnh là xong.

antrungan

Tài xế O-H
Dòng gentra không có rơle tự ngắt, nên khi đi đường dài bị đóng băng dẫn tới mất lạnh. khi đó bạn tắc AC đi, để lại quạt khoảng vài phút mở AC lại lá lạnh OK. Còn muốn xử bệnh này cần phải đấu thêm cụt công tắc ngắt lạnh là xong.
thanks bác . e đấu thêm ngắt lạnh rùi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên