kỹ năng thi step 1 toyota bài thi thực hành

P
Bình luận: 13Lượt xem: 4,654

phanvancuoc

Tài xế O-H
em xin kính chào các cụ ạ.
tình hình là em chuẩn bị được đi thi step 1 của toyota về phầ thi thực hành mà em thì chưa biết gì về tình hình thi hết các cụ ơi, em là thí sinh học t-tep ra nên được đi thi luôn ko dc về đại lý toyota miền nam học nên em cũng chưa rành gì nhiều
vì vậy em lặp topic này mong các cụ chỉ giúp em cách thức thi cũng như kỹ năng thực hành và có các nội dung như thế nào, cuối năm em mới thi lý thuyết
em xin chân thành cảm ơn các cụ ạ .

chuot_auto

Tài xế O-H
Phần thực hành chú ý đến kỹ năng nhiều hon cụ ạk, đa phần bị trừ điểm do làm không đúng quy trình, thao tác không đúng, không vệ sinh hoặc calip dụng cụ đo... chúc cụ may mắn!

chuot_auto

Tài xế O-H
các bác đâu hết rồi nhỉ,bác nào đã từng thi rồi chỉ giùm em với ạ, em xin cảm ơn các bác nhiều ạ.
Phần lý thuyết thì chắc không cần phải nhắc cụ rồi phải không ah? vì cụ học Step ra thì ít nhiều vẫn có kiến thức vững, còn về bài thi thực hành, cụ đọc kỹ 9 vị trí cầu nâng của Toyota, Cách sử dụng dụng cụ đo, thao tác, ngày trước e thi người ta cho làm thực hành đo kiểm các chi tiết, phân biệt dung dịch, siết lực bulong, và nâng xe lên cầu, thực hiện việc bảo dưỡng, kiểm tra xe, không biết nay có đổi đề hay không :) cụ chú ý phần vệ sinh, thao tác, thứ tự làm việc cho logic, nhớ trải ghế trải vè nhé cụ!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em xin kính chào các cụ ạ.
tình hình là em chuẩn bị được đi thi step 1 của toyota về phầ thi thực hành mà em thì chưa biết gì về tình hình thi hết các cụ ơi, em là thí sinh học t-tep ra nên được đi thi luôn ko dc về đại lý toyota miền nam học nên em cũng chưa rành gì nhiều
vì vậy em lặp topic này mong các cụ chỉ giúp em cách thức thi cũng như kỹ năng thực hành và có các nội dung như thế nào, cuối năm em mới thi lý thuyết
em xin chân thành cảm ơn các cụ ạ .
- Đề bài thế nào thì làm thế ấy
- Học được gì mang ra thể hiện càng nhiều càng tốt
- Hạn chế bộc lộ những khuyết điểm của mình
Có thế thôi. Các bác vẫn trọng việc thi cử quá, bảo sao kỹ thuật Việt nam ta chậm phát triển. Học để làm thì không nghe, chỉ chăm chăm để thi qua thôi. Kết quả, mang xe vào hãng chỉ thay dầu là chính

tanphat9393

Tài xế O-H
Vào hãng thì ban đầu mình học việc trước đã, khi công ty nhận vào làm nhân viên chính thức thì sẽ được đi đào tạo thì làm ok hết ! không có việc gì khó cả bạn à, nó khó là do chúng ta không biết mà thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên