Rôtuyn cân bằng và Rotuyn đứng

D
Bình luận: 38Lượt xem: 26,750

hoangdquyen

Tài xế O-H
nếu bị dơ thì khi vào sóc có tiếng kêu lục cục rất khó chịu đặc biệt đường Việt Nam biểu hiện rất rõ!Cụ nên thay sớm đi ko thì nó sẽ phá sang phần khác

luc_daklak

Tài xế O-H
các tiền bối cho em hỏi ,bị hỏng 1 trong 2 quả rôtuyn cân bằng hoặc rô tuyn đứng thì đi xe có hiện tượng j ạ. thanks các cụ
rotuyn trụ đứng hỏng nhẹ thì gây ra tiếng kêu nghe khó chịu, nặng thì có thề cả xe và tài xế phải nhập viện.
rotuyn cân bằng hỏng nhẹ thì cũng gây ra tiếng kêu khó chịu, nặng thì xe bị chao lắc nhiều hơn thì dễ cho người ngồi phun bánh kẹo thôi. khi vào cua ở tốc độ cao sẽ có cảm giác văng xe nhiều hơn.
còn thiều gì thì các bác cho thêm mắm muối bọt ngọt nha.

mung.cdns3

Tài xế O-H
các tiền bối cho em hỏi ,bị hỏng 1 trong 2 quả rôtuyn cân bằng hoặc rô tuyn đứng thì đi xe có hiện tượng j ạ. thanks các cụ
Em xin có s kiến thế này: Rotuyn lái (khớp cầu) nó thuộc phần dẫn động lái. Thông thường đối với hệ thống lái trên ô tô nếu hỏng thì hỏng phần này nhiều, khi rotuyn lái mà dở lỏng rồi thì dĩ nhiên việc điều khiển hướng của xe bác không còn chính xác nữa. bình thương có thể quay 1 vòng vô lăng thì bánh xe dẫn hướng quay được 30 độ thì khi rotuyn lái bị dở lỏng có thể chỉ quay bánh xe dẫn hướng 1 góc 10 độ (tùy thuộc vào độ dơ nhé)----->bảo quay sang trái nhưng còn lâu nó mới quay lên tính huống lái gấp( nhanh) trên đường thì có thể xe của bác or bác lên viện còn xui hơn thì phải đền thêm 1 vài thứ nũa mà bác lao phải :))) he hê

cong3010

Tài xế O-H
Hai loại rotuyn này khi hư thì kêu lục cục khi vào đường không bằng phẳng. Rotuyn thanh cân bằng hư thì kèm theo lắc ngang. Rotuyn trụ đứng hư thì bánh trước bị đảo khi đi thẳng, vào cua giật, rung đôi khi kèm theo cả kéo lết bánh. Và đặc biệt rotuyn trụ đứng nếu hư bên nào thì kèm theo ăn lốp bên đó, khi ro tuyn trụ đứng hư thì kèm theo cả rotuyn lái cũng hư.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hai loại rotuyn này khi hư thì kêu lục cục khi vào đường không bằng phẳng. Rotuyn thanh cân bằng hư thì kèm theo lắc ngang. Rotuyn trụ đứng hư thì bánh trước bị đảo khi đi thẳng, vào cua giật, rung đôi khi kèm theo cả kéo lết bánh. Và đặc biệt rotuyn trụ đứng nếu hư bên nào thì kèm theo ăn lốp bên đó, khi ro tuyn trụ đứng hư thì kèm theo cả rotuyn lái cũng hư.
Hỏi thật bác, bác đã thấy xe bị lắc ngang khi bị hỏng rotuyn cân bằng chưa. Bác có thể mô tả cách thử đó để tôi học với, tôi mấy lần thay oan nó, phải mang về cho con chơi
Cảm ơn bác!

hongtam_dl_2004

Tài xế O-H
Theo mình khi rotuyn bị hỏng thì đầu tiên sẽ có tiếng kêu khi xe đi ở địa hình không bằng phẳng, hoặc kêu mạnh khi xe chuyển hướng.nặng hơn thì có thể mất cân bằng lái.

cong3010

Tài xế O-H
Muốn biết rotuyn thanh cân bằng hư thì nó lắc ngang thế nào thì tháo nó ra chạy thử qua cái ổ gà là biết liền. Mặc dù nó hư hỏng thì không đến mức đó!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên