ai biết bệnh này không

L
Bình luận: 12Lượt xem: 1,403

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chào cả nhà.tình hình e gặp 1 bệnh của xe tải chiến thắng 2.5t là mất điện trên taplo.điện lên đến đề mà đo ở chân B máy phát thì không có.nhưng đưa dây ngoài từ +B aq lên thẳng chân B máy phát thì lại có điện như bình thường là sao.ai biết chỉ giúp e với
Cháy cầu chì ALT rồi bác ạ. hoặc đứt hay lỏng dây rồi.

trungphuong10

Tài xế O-H
Thế khi bác nổ máy lên máy phát có phát ra điện không.
Còn báo câu dây từ dương ắc quy lên cực +B máy phát là câu tắt qua cầu chì rồi bác nhé.
Bác kiểm tra lại cầu chì hay dây từ máy phát lên ắc quy xem sao.

lethanhluan1992

Tài xế O-H
Còn báo câu dây từ dương ắc quy lên cực +B máy phát là câu tắt qua cầu chì rồi bác nhé.
ngĩa là xe đang mất toàn bộ điện chỉ có điện lên chân của đề còn dây từ đề lên máy phát thì không có điện nên mới câu dây xong thì lại có điện
[MERGETIME="1429269325"][/MERGETIME]
Dây đó nó còn cung cấp cho phụ tải nữa bác ạ. mà bác làm "nghề" gì vậy?
em mới vào nghề tất nhiên là phải cung cấp cho phụ tải rồi
[MERGETIME="1429269339"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1429269576"][/MERGETIME]
nếu e không câu dây từ binhfaq lên thì trên bảng điều khiển không có điện + đâu

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
chào cả nhà.tình hình e gặp 1 bệnh của xe tải chiến thắng 2.5t là mất điện trên taplo.điện lên đến đề mà đo ở chân B máy phát thì không có.nhưng đưa dây ngoài từ +B aq lên thẳng chân B máy phát thì lại có điện như bình thường là sao.ai biết chỉ giúp e với
Không phải trong câu hỏi có câu trả lời rồi sao ? Mất B+ máy phát thì dò B+ máy phát chứ làm gì nữa ạ ?Xe tàu nó hay có 1 cái giắc bắt vào cực 30 của đề (Cực 30 của đề có 2 dây ,1 dây to từ ACCU ra ,1 dây nhỏ vừa cấp lên phụ tải trên taplo có giắc ngay gần cực 30.Nói chung là cái dây đó hay bị đứt hoặc thối giắc.Em đoán thế.Bản thân dây đó là cầu chì luôn đó.

lethanhluan1992

Tài xế O-H
nếu e không câu dây từ binhfaq lên thì trên bảng điều khiển không có điện + đâu
Không phải trong câu hỏi có câu trả lời rồi sao ? Mất B+ máy phát thì dò B+ máy phát chứ làm gì nữa ạ ?Xe tàu nó hay có 1 cái giắc bắt vào cực 30 của đề (Cực 30 của đề có 2 dây ,1 dây to từ ACCU ra ,1 dây nhỏ vừa cấp lên phụ tải trên taplo có giắc ngay gần cực 30.Nói chung là cái dây đó hay bị đứt hoặc thối giắc.Em đoán thế.Bản thân dây đó là cầu chì luôn đó.
ý e là tại sao khi e đưa dây ngoài từ bình aq lên thì lại được nếu các cụ bảo đứt dây thì điện +aq >đề>máy phát>chạy ngược lại 1 lên phụ tải 2 vào aQ có đúng ko thế đứt dây thì làm sao khi e đưa trực tiếp từ bình lên thẳng máy phát thì lại có điện
[MERGETIME="1429322368"][/MERGETIME]
cụ kiểm tra lại cầu chì tổng . giắc nối . là ra liền à
e ngĩ là không phải đứt dây đâu.bác suy ngĩ xem xe đang mất toàn bộ điện chỉ có mỗi điện ở chân đề thôi
[MERGETIME="1429322400"][/MERGETIME]
e ngĩ là không phải đứt dây đâu.bác suy ngĩ xem xe đang mất toàn bộ điện chỉ có mỗi điện ở chân đề thôi
[MERGETIME="1429322524"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1429322648"][/MERGETIME]

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
ý e là tại sao khi e đưa dây ngoài từ bình aq lên thì lại được nếu các cụ bảo đứt dây thì điện +aq >đề>máy phát>chạy ngược lại 1 lên phụ tải 2 vào aQ có đúng ko thế đứt dây thì làm sao khi e đưa trực tiếp từ bình lên thẳng máy phát thì lại có điện

Tôi hỏi bạn đã kiểm tra chỗ mà tôi tư vấn cho bạn chưa đã ? Tay làm mắt thấy chắc sẽ tiết kiệm thời gian hơn là những câu hỏi loanh quanh thế này

cambodia

Tài xế O-H
chào cả nhà.tình hình e gặp 1 bệnh của xe tải chiến thắng 2.5t là mất điện trên taplo.điện lên đến đề mà đo ở chân B máy phát thì không có.nhưng đưa dây ngo

Bác nổ máy xe.kiểm tra máy phát trước.có đồng hồ thì đo.ko có đồng hồ thì lấy cái clê dí vào puly của máy phát.nếu thấy hút như nam châm thì kiểm tra cầu chì.ko thấy hút thì máy phát tạch rùi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên