Bộ máy phát và đề

B
Bình luận: 15Lượt xem: 1,830

nhimvamit2

Tài xế O-H
Sao lại không kiểm tra định kỳ, Bác thử nghĩ xe tải chạy ban đêm mà máy phát hỏng thì chạy bằng niêm tin ah. thông thường là 1 năm hoặc 15k km. Theo ngu kiến của tôi là vậy

danhhung89

Tài xế O-H
bác ơi máy phát bác cứ 6 tháng cho bảo dưỡng 1 lần tra thêm mỡ vào ổ bi cho em, còn đề thì tùy thuộc vào tần suất bác đề nhiều hay ít thì 8 t đến 1 năm mới cần bảo dưỡng.

sakaitus

Tài xế O-H
Cái này khi nào có sự cố mới tháo ra thôi.chứ đang yên lành bác tháo ra làm gì.còn nhiều cái cho bác bảo dưỡng.Còn nếu bác thấy khó đề thì tháo ra kiểm tra tiện bạc thay chổi than. máy phát kém thì cũng vậy thôi .không có quy định thời gian cụ thể đâu bác.Theo kinh nghiệm thực tế quản lý máy móc của em nv

bao7329

Tài xế O-H
Tối nhất cứ 1 năm tháo ra bảo dưỡng 1 lần cụ ạ .chờ tới lúc nó hỏng mới làm thì chỉ có thay cái mới

danhhung89

Tài xế O-H
Cái này khi nào có sự cố mới tháo ra thôi.chứ đang yên lành bác tháo ra làm gì.còn nhiều cái cho bác bảo dưỡng.Còn nếu bác thấy khó đề thì tháo ra kiểm tra tiện bạc thay chổi than. máy phát kém thì cũng vậy thôi .không có quy định thời gian cụ thể đâu bác.Theo kinh nghiệm thực tế quản lý máy móc của em nv
như bác nói đến lúc đang chạy hàng ở vùng đồi núi heo hút mà chết đề hay máy phát thì gọi xe cấp cứu à:D

Thao_oto

Tài xế O-H
Máy phát và máy đề phải định kỳ bảo dưỡng để đảm bảo hoạt động bình thường. Thông thường máy đề, máy phát khoảng 2 năm hoặc 80.000 km tùy theo điều kiện nào đến trước thì ta làm bảo dưỡng.máy phát bảo dưỡng thì ta tháo ra vệ sinh roto, stato bằng xăng, kiểm tra bi đầu, bi đuôi, chổi than máy phát thấy bi kêu thì thay, chổi than mòn quá quy định thì thay thế. còn đối với máy đề thì ta cũng tháo ra vệ sinh bằng xăng, và kiểm tra bi hoặc bạc đề, chổi than đề, và cả băng dix đề nữa nhé. nếu cái nào hỏng thì thay thế.

Long.tinnghia

Tài xế O-H
Máy phát và máy đề phải định kỳ bảo dưỡng để đảm bảo hoạt động bình thường. Thông thường máy đề, máy phát khoảng 2 năm hoặc 80.000 km tùy theo điều kiện nào đến trước thì ta làm bảo dưỡng.máy phát bảo dưỡng thì ta tháo ra vệ sinh roto, stato bằng xăng, kiểm tra bi đầu, bi đuôi, chổi than máy phát thấy bi kêu thì thay, chổi than mòn quá quy định thì thay thế. còn đối với máy đề thì ta cũng tháo ra vệ sinh bằng xăng, và kiểm tra bi hoặc bạc đề, chổi than đề, và cả băng dix đề nữa nhé. nếu cái nào hỏng thì thay thế.

Bác cho em xin xỏ tí, bác có quy trình bảo dưỡng đầu kéo hoặc thực tế các khoản mục bác đang làm không tư vấn cho em với ạ! Em cảm ơn bác!

antrungan

Tài xế O-H
nói chung là đề và máy phát bảo dưỡng chủ yếu là để kiểm tra xem chổi than còn dài hay ngắn còn xử lý tránh các trường hợp xe phải nằm đường , đó là những xự cố mình có thể lường trước được, còn các trường hợp chết IC , chết điot , chết chuột hay bó bi dẫn đến hỏng thì cũng khó mà tránh được , chỗ e là xe cứ đi 20.000km là lại vô bảo dưỡng hệ thống điện , máy gầm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên