Em xin thông tin về hệ thống đánh lửa xe toyota Toyota Corolla Altis đời 2013 1.8 số TD

T
Bình luận: 26Lượt xem: 5,708

thanhgtvt

Tài xế O-H
Các tiền bối có thông tin về hệ thông điện (cụ thể là hệ thống đánh lửa) của xe Toyota Corolla Altis đời 2013 1.8 số TD cho em xin với ạ. Em là SV năm 3 trường GTVT HN, em đang làm bài tập lớn ạ. Các tiền bối giúp em với ạ. (các tiền bối có tài liệu gì thì gửi vào mail này ạ: nguyenthanh94hd1501@gmail.com). Em cảm ơn ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các tiền bối có thông tin về hệ thông điện (cụ thể là hệ thống đánh lửa) của xe Toyota Corolla Altis đời 2013 1.8 số TD cho em xin với ạ. Em là SV năm 3 trường GTVT HN, em đang làm bài tập lớn ạ. Các tiền bối giúp em với ạ. (các tiền bối có tài liệu gì thì gửi vào mail này ạ: nguyenthanh94hd1501@gmail.com). Em cảm ơn ạ
nó là hệ đánh trực tiếp mỗi máy mỗi bô bin thôi.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Sơ đồ của bạn đây:

nhokmiko123

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi là: xe em đang tìm hiểu là xe toyota altis 2013 thì hệ thống đánh lửa là loại trực tiếp phải không ạ? và loại này thì ko còn dùng bộ chia điện delco đúng ko ạ?
Trực tiếp rồi thì cần gì chai cho bố con thằng nào nữa, chứ thế nó đánh vào máy đấy thôi. Loại bobin đôi thì nó dựa vào điện trở tại các cực buzi của máy để đánh lửa. Tóm lại là không còn bộ chia điện.

traicongtruong91

Tài xế O-H
Chủ thớt đọc lại kiến thức về các hệ thống đánh lửa đi đã rồi hỏi gì thì hỏi nhé!
- tên loại hệ thống đánh lửa
-các chân giắc trong hệ thống đánh lửa
- QUAN TRỌNG là cách điều khiển nguyên lý để tạo hiệu ứng đánh lửa. từ loại cơ đến điện tử thì sẽ rõ

dangtam03yt

Tài xế O-H
Nhìn vào hệ thống điện cũng phân tích ra được nhiều thứ đó bác ạ.Chia ra các bộ phận rồi nghiên cứu.Sơ đồ có rồi đó.Bắt tay vào làm việc thật sự đi đã.Có j lập thớt hỏi tiếp.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Trực tiếp rồi thì cần gì chai cho bố con thằng nào nữa, chứ thế nó đánh vào máy đấy thôi. Loại bobin đôi thì nó dựa vào điện trở tại các cực buzi của máy để đánh lửa. Tóm lại là không còn bộ chia điện.
Mong bác giải thích chỗ này, quả thực không hiểu nổi: "Loại bobin đôi thì nó dựa vào điện trở tại các cực buzi của máy để đánh lửa"

vothanhthien

Tài xế O-H
1 cái đánh kỳ cuối nén,1 cái đánh cuối kỳ xã,kỳ xã này cũng tap trung nhiu điện trở ở đầu điện cực bugi nhất.nên tia lửa sẽ yếu hơn tia lửa của máy còn lai.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên