xe kia pride bệnh không đạp côn vẫn vào được số, xe không chạy

bui_tran
Bình luận: 32Lượt xem: 4,226

bui_tran

Tài xế O-H
chào các bác. e có cái này cần các bác giúp. e đang làm 1 con kia pride. e nó đi tp dừng đèn đỏ xong k vào dc số. kéo về xưởng bổ ra làm lại bộ li hợp. kết quả là nổ máy k đạp côn vẫn vào dc số nhưng k chạy. mỗi số lùi là vào phải đạp côn. cũng k chạy dc. bác nào có kinh ngiệm chỉ e với ạ. e hết cách rồi

buidinhduong

Tài xế O-H
Cụ lưu ý lần sau đăng tên chủ đề hãy đăng làm sao cho mọi người dễ hiểu nhất, đừng nên dùng cộc lốc...bệnh khó đỡ. Nội dung cụ hãy biết tiếng Việt đầy đủ nhé, diễn đàn không chấp nhận viết tắt, thân !

sakaitus

Tài xế O-H
Nếu cụ chắc chắn cụ làm bộ ly hợp ngon lành thì cứ như cụ dangtam03yt mà quất thôi.bệnh không đi được chả côn thì số mà..

bui_tran

Tài xế O-H
Bổ số ra làm đi bác ạ.Con này có bệnh kinh niên là rơ 2 trục sơ- thứ cấp.Nhẹ thì tự nhảy về mo nặng thì như xe bác đó.
e có tháo hộp số ra kiểm tra. mọi thứ bình thường ạ. vẫn k chắc chắn nên đưa lên sài gòn cũng bảo hộp số k sao. e đang nghi bộ li hợp có vấn đề

dangtam03yt

Tài xế O-H
e có tháo hộp số ra kiểm tra. mọi thứ bình thường ạ. vẫn k chắc chắn nên đưa lên sài gòn cũng bảo hộp số k sao. e đang nghi bộ li hợp có vấn đề
không bình thường đâu bác ạ. hạ số xuống lắc trục sơ cấp thử xem sao bác.Nếu côn bàn ép bị thì số nào cũng không cần đạp côn,đằng này vào số lùi phải đạp cơ mà.

tuanvp

Tài xế O-H
bác coi lại lá côn coi bị đứt đinh tán quay nguyên ốc không bác thử coi khi vào số cac đăng quay không

tuanvp

Tài xế O-H
bác coi lại lá côn coi bị đứt đinh tán quay nguyên ốc không bác thử coi khi vào số cac đăng quay không
bàn ep hỏng kém thì xe không hàng vẫn quay được bánh
[MERGETIME="1429719776"][/MERGETIME]
bác kích 1 bánh lên vào số cao nhất rùi quay bánh coi quay được cánh quạt máy ko kiểm tra quay tới đâu hỏng ở đó
[MERGETIME="1429719782"][/MERGETIME]
bác kích 1 bánh lên vào số cao nhất rùi quay bánh coi quay được cánh quạt máy ko kiểm tra quay tới đâu hỏng ở đó

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
e thay 2 cái bàn ép. làm lại bố rồi. độ ép đủ. có một tình trạng là xe ở trên cầu thì có chạy nhưng xuống đất lại đứng lì 1 chỗ
Cụ kiểm tra lại lá côn đi .Khả năng là bị quay trục then hoa rồi ,nên không chuyển động được .Tốt nhất thay luôn cả đĩa côn mới vừa đảm bảo lại vừa an toàn .

baotohalong62

Tài xế O-H
Xe này đời sâu rồi bạn kiểm tra kỹ chân máy xem chân máy con này có bị chế không .Dòng này hay bị với láp tuột láp khi vào số khởi động hay vào cua cũng bị.Bạn thay bàn ép lá côn kiểm tra hộp số rồi bạn kt kỹ hai láp có bị (như bị ngắn láp ) đó là nguyên nhân vào số xe ko di chuyển.mình đã gặp rồi .Lâu không nhớ bên nào .chúc thành công.

trentungcayso

Tài xế O-H
Ko biết bác có thay bi tê và cốt bi tê ko? em đoán bênh này có thể do bạc trục càng mở bi tê bị hỏng gây kẹt không hồi về được. hoặc bác thay bi tê sai có độ dày không đúng.
Em kinh nghiệm kém chém ko đúng mong cụ đừng cười :D

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác. e có cái này cần các bác giúp. e đang làm 1 con kia pride. e nó đi tp dừng đèn đỏ xong k vào dc số. kéo về xưởng bổ ra làm lại bộ li hợp. kết quả là nổ máy k đạp côn vẫn vào dc số nhưng k chạy. mỗi số lùi là vào phải đạp côn. cũng k chạy dc. bác nào có kinh ngiệm chỉ e với ạ. e hết cách rồi
Bác bị trượt côn rồi. Bác làm côn là làm những gì, làm như thế nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên