Nguyên lý hoạt động van Solenoid Pump

tomo
Bình luận: 17Lượt xem: 6,030

tomo

Tài xế O-H
Các bậc tiền bối nào giúp tôi cái valve selenil Pm trên cái bơm thủy lực theo sơ đồ có nhiệm vụ gì.
Các bác có kinh nghiệm chỉnh áp suất và lưu lượng bơm thủy lực dòng K3V cần giúp đỡ

dinhluongthuc

Tài xế O-H
bạn chỉ việc nới ra hoặc chỉnh vô là áp sẽ lên hoặc xuống thôi, vì khi bạn chỉnh con ốc đó thì đó là bạn đang chỉnh để điều chỉnh góc nghiêng của đĩa nghiêng, góc nghiêng lớn thì hành trình piston xa và đẩy nhiều dầu, áp lớn, còn nếu góc nghiêng giảm thì hành trình piston ngắn và bơm ít dầu, rất đơn giản. các loại bây giờ có van tự điều chỉnh đĩa ngiêng, mình cho bạn coi cái bơm loại này bạn sẽ hiểu

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Các bậc tiền bối nào giúp tôi cái valve selenil Pm trên cái bơm thủy lực theo sơ đồ có nhiệm vụ gì.
Các bác có kinh nghiệm chỉnh áp suất và lưu lượng bơm thủy lực dòng K3V cần giúp đỡ
View attachment 31629
Chú ý khi đưa ảnh lên thì cố gắng lấy cái ảnh "Nét nhất có thể" và phải nói rõ định hỏi về con xe của hãng nào loại gì .... thì mới dễ bói (Hay là lại "Sợ bị mất" 1 cái sơ đồ thủy lực nhể).

Nhìn cái ảnh "Thớt" quăng lên thì "Mù tịt"...có phải xe cẩu KOBELCO đời "Ơ kìa" không??? dùng bơm K3V112DT...ba lô kiểu "Điều khiển ngược" (Negative flow control) và có con van điện kêu bằng PSV (Proportional Solenoid Valve) phỏng ???

congphong86

Tài xế O-H
bạn chỉ việc nới ra hoặc chỉnh vô là áp sẽ lên hoặc xuống thôi, vì khi bạn chỉnh con ốc đó thì đó là bạn đang chỉnh để điều chỉnh góc nghiêng của đĩa nghiêng, góc nghiêng lớn thì hành trình piston xa và đẩy nhiều dầu, áp lớn, còn nếu góc nghiêng giảm thì hành trình piston ngắn và bơm ít dầu, rất đơn giản. các loại bây giờ có van tự điều chỉnh đĩa ngiêng, mình cho bạn coi cái bơm loại này bạn sẽ hiểu

View attachment 31639
Nhà cháu nghĩ đang còn có vít chỉnh tăng lưu lượng và áp suất của bơm nữa mà.Vặn vào nới ra thì còn tùy thuộc vào vít nó nằm ở đâu đấy ạ

tomo

Tài xế O-H
Chú ý khi đưa ảnh lên thì cố gắng lấy cái ảnh "Nét nhất có thể" và phải nói rõ định hỏi về con xe của hãng nào loại gì .... thì mới dễ bói (Hay là lại "Sợ bị mất" 1 cái sơ đồ thủy lực nhể).

Nhìn cái ảnh "Thớt" quăng lên thì "Mù tịt"...có phải xe cẩu KOBELCO đời "Ơ kìa" không??? dùng bơm K3V112DT...ba lô kiểu "Điều khiển ngược" (Negative flow control) và có con van điện kêu bằng PSV (Proportional Solenoid Valve) phỏng ???

Ok, đúng rồi đó Bác, Bác nói tội nghiệp em chứ em tìm cách đưa ảnh lên bằng Tải file đính kèm có được đâu, đành phải copy bỏ vào

phandinhdong

Tài xế O-H
trước hết phải hiểu nguyên lý của nó.cấu tạo thì mới chỉnh dc hay không chứ giờ máy đời cao tự chỉnh chứ đâu chua hieu ma vặn dy chắc dc chắc hj

C5galaxy

Tài xế O-H
Cho em hỏi cục điện bơm k3v nó hoạt động ra sao. Tại sao có xe còn xe bỏ. Nó lấy dầu từ đâu và điều chỉnh như thế nào mấy cụ

hung950

Tài xế O-H
van này có nhiệm vụ cắt tải bơm thủy lực khi tải bơm thủy lực vượt quá công suất động cơ bảo đảm cho động cơ không chết máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên