Vespa LX 150 rửa xe xong là chết máy không nổ được

D
Bình luận: 30Lượt xem: 9,059

danhhung89

Tài xế O-H
Các bác ơi tình hình là em đang chạy em LX 150 cũng được hơn năm rồi nhưng mà mỗi cái bệnh cứ rửa xe ngoài hàng xong là chết máy không nổ được, có hôm phải cuốc bộ hơn cây số về nhà , để tầm vài tiếng lại bình thường có bác nào biết xử lí bệnh này không ợ. cả năm nay em toàn phải tự rửa xe :oops:

cuncontiti

Tài xế O-H
:):)
Xe của bác khi tháo lắp chốt cài cốp trước tỳ vô vòng từ lên đã bị nứt khe từ vì vậy khi trời mưa hoăc rửa xe hay bị như vậy! Bác lên thay dây từ mới !

Xe dap teenXe dap teenXe dap teen

cuncontiti

Tài xế O-H
VAIXE

Nhà mà có điều kiện thì các bác cứ thay khóa mới cho nó oách không ra hãng nó lại bảo trông thế kia mà ky bo ! kaka !

NT002

Thanhklv2

Tài xế O-H
Các bác ơi tình hình là em đang chạy em LX 150 cũng được hơn năm rồi nhưng mà mỗi cái bệnh cứ rửa xe ngoài hàng xong là chết máy không nổ được, có hôm phải cuốc bộ hơn cây số về nhà , để tầm vài tiếng lại bình thường có bác nào biết xử lí bệnh này không ợ. cả năm nay em toàn phải tự rửa xe :oops:
Theo kinh nghiệm của tôi với xe số thì nó bị nứt (hở)chụp cao su ở đầu bugi bạn à.

cuncontiti

Tài xế O-H
Tẩu bugi mà có vấn đề thay ổ khóa là ngon lành bác nhể.

Xe này bugi và tẩu tốt lém kèm thêm chắn nước và bụi ,thông gió lên nước khó lọt vô đó bác à !Xe dap teen

Thanhklv2

Tài xế O-H
em cho thợ kiểm tra rồi mà tháo cả bugi ra đánh lửa vẫn ngon lắm, thấy mấy ông thợ kêu là mất "từ" ổ khóa mà chẳng biết kiểu gi nữa :(
em cho thợ kiểm tra rồi mà tháo cả bugi ra đánh lửa vẫn ngon lắm, thấy mấy ông thợ kêu là mất "từ" ổ khóa mà chẳng biết kiểu gi nữa :(
Khi chụp cao su đầu bu gi bị hở thì nước sẽ là cầu nối giữa mát và điện cao áp làm cho đoản mạch dẫn đến bugi ko đánh lửa đc hoặc có lửa nhưng yếu, bạn thử lau thật khô chụp bugi sau khi rửa xem sao, nếu không nổ thì tính đến nước bị vào ổ khóa làm cho mất điện thứ cấp chứ ko phải hỏng gì cả. Có gì chưa phải các bác bỏ quá!
[MERGETIME="1429883918"][/MERGETIME]
Rửa xe > Cắm khóa > không đề được > dắt về cất , đi ngủ >Mai cắm khóa đề nổ phe phé > không hỉu nổi huhu THANGTAULAI
nước là cầu nối âm - dương, mai đề nổ là do nước khô ko còn cầu nối âm dương cách biệt ta lại vui!
[MERGETIME="1429883973"][/MERGETIME]
Rửa xe > Cắm khóa > không đề được > dắt về cất , đi ngủ >Mai cắm khóa đề nổ phe phé > không hỉu nổi huhu THANGTAULAI
nước là cầu nối âm - dương, mai đề nổ là do nước khô ko còn cầu nối âm dương cách biệt ta lại vui!

danhhung89

Tài xế O-H
Khi chụp cao su đầu bu gi bị hở thì nước sẽ là cầu nối giữa mát và điện cao áp làm cho đoản mạch dẫn đến bugi ko đánh lửa đc hoặc có lửa nhưng yếu, bạn thử lau thật khô chụp bugi sau khi rửa xem sao, nếu không nổ thì tính đến nước bị vào ổ khóa làm cho mất điện thứ cấp chứ ko phải hỏng gì cả. Có gì chưa phải các bác bỏ quá!
[MERGETIME="1429883918"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1429883973"][/MERGETIME]

cám ơn các bác đã góp ý kiến, em sẽ xem lại mấy chỗ đó xem sao

quangtpbg

Tài xế O-H
Tẩu bugi mà có vấn đề thay ổ khóa là ngon lành bác nhể.

Xe này bugi và tẩu tốt lém kèm thêm chắn nước và bụi ,thông gió lên nước khó lọt vô đó bác à !Xe dap teen
Ấy là em nói giả sử như vậy thôi. Với lại chủ thớt không nói là không đề được hay là đề không nổ nên chẳng biết chém kiểu gì nữa THANGTAULAI

quangtpbg

Tài xế O-H
Nếu mà mất từ ổ khóa thì kể cả khi không rửa xe cắm khóa vào và đề không nổ. Bác thử lấy chìa khóa gốc ra thử xem còn bị tình trạng đó nữa hay không là biết mà.
[MERGETIME="1429887621"][/MERGETIME]
để không nổ bác ơi
mai bác mang khóa gốc ra thử xem sao

danhhung89

Tài xế O-H
Nếu mà mất từ ổ khóa thì kể cả khi không rửa xe cắm khóa vào và đề không nổ. Bác thử lấy chìa khóa gốc ra thử xem còn bị tình trạng đó nữa hay không là biết mà.
[MERGETIME="1429887621"][/MERGETIME]

mai bác mang khóa gốc ra thử xem sao
để lúc nào có dịp em đi rửa xe xem sao Troll

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên