cách xác định điều khiển âm điều khiển dương ở củ đề

D
Bình luận: 14Lượt xem: 1,576

antrungan

Tài xế O-H
E toàn gặp đề điều khiển bằng dương còn âm thì e chưa gặp. Nhưng thường thì ko dùng ecu điều khiển mà dùng cơ thôi vì xung từ rơle đề hồi về rất mạnh. E nghi Nếu thế sẽ rất nguy hiểm cho ecu

antrungan

Tài xế O-H
Bác hỏi với củ đề tháo dời hay trên xe. Trên xe thì đo đường điều khiển là thấy. Âm được tiếp vào vỏ đề rùi. Em nghĩ đề điều khiển âm cũng có nhưng nó sẽ rất loằng ngoằng về dây dợ và kích thước lên chắc người ta ít hoặc ko dùng kiểu đó

panda_gmb

Tài xế O-H
em làm đề nhiều rồi chưa thất có khiển âm bao giờ,và chưa thấy khiển qua ecu nữa.
và thêm nữa có lẽ cụ chưa hiểu nguyên lý hoạt động của đề thì phải.

doducdao92

Tài xế O-H
điều khiển
Bác hỏi với củ đề tháo dời hay trên xe. Trên xe thì đo đường điều khiển là thấy. Âm được tiếp vào vỏ đề rùi. Em nghĩ đề điều khiển âm cũng có nhưng nó sẽ rất loằng ngoằng về dây dợ và kích thước lên chắc người ta ít hoặc ko dùng kiểu đó
em hỏi kiểm tra ở trên xe cụ ah.cụ có thể chỉ giáo cho em cách kiểm tra đuợc không a

antrungan

Tài xế O-H
điều khiển
em hỏi kiểm tra ở trên xe cụ ah.cụ có thể chỉ giáo cho em cách kiểm tra đuợc không a
Dây nối với đề thường có 2 hoặc 3 dây nhưng thường là 2 dây. 1 dây dương nối từ ắc qui xuống và dây còn lại là điều khiển. Bác cứ cắm bút vào đó vặn chìa khoá sang star là có dương xuống dây còn lại. Bác còn thắc mắc gì nữa ko

panda_gmb

Tài xế O-H
dây khiển của đề thường là ghim cắm vô ấy, một số thì dùng ốc vít 4ly để bắt, cụ tháo ra lấy đèn thử một đầy kẹp sắt xi đầu còn lại cụ chọc vô cái ghim vừa tháo ra,rồi gọi đồng nghiện bảo nó đề máy khi nó đề vị trí khóa ở start thì bóng đèn sáng lên là dương khiển.ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên