Xe ssangyong korando-tx5 đời 2004 at cần giúp về hộp số

clemoletbua
Bình luận: 13Lượt xem: 7,952

clemoletbua

Tài xế O-H
kính các cụ ạ!
tình em gặp xe ssangyong korando đời 2004 máy mer. lúc đầu vào thì xe có hiện ỳ số rú máy, vào số đạp ga 1500 rpm mốt lúc xe mới di chuyển. em đã bổ hộp số thì các bộ lá côn đều mòn hết chỉ còn đĩa thép. giờ đã thay hộp số bãi khác ở dưới hà nội chuyển nên. hộp số này nắp nên thì đi các số rất ngọt vào số nhả phanh cái là xe đi được ngay, có điều khi đạt tốc độ khoảng 60km/h thì xe chuyển số 4 là mất số luôn đạp ga thế nào cũng không thấy xe tăng tốc được, gạt số về 3 thì đi đực nhưng xe không đi được nhanh. em mang xe về xương thay bộ tổ ong + van của hộp số trước sang thì xe đi ngôn lanh tất cả các số kể cả số 4, được một tuần nay rồi, xe vẫn để ở xưởng, khách chưa nấy nên ông quản lý nấy đi . đến chiều hôm qua làm vớ vấn ở cai vô năng và cụn lái thì vẫn tiến lùi đk. sau đó khoảng 1h ông quản lý đi thử , thì xe ko lùi được đèn báo số r nháy liên tục. sáng nay em lại tháo đáy dầu ra để thay bộ van của nó vao xem sao , nhưng vẫn ko lùi được. em kiểm tra ngồn xuống các van thay lúc không đi số thì có 5v , khi chuyển các số thí thấy các vắc nối có 12v. em vẫn treo xe trên câu, vì thiếu kinh nghiệm về vụ hộp số tự động nên em chưa biết phải làm gì tiếp. mà cái hộp số bãi lão bán đồ nói cứ chạy đi, nếu có gì anh đổi hốp số khác cho nên em cũng không dám bổ ra. các cụ có cách nào đề kiểm tra xem con này đang lỗi ở phần nào ko giúp em mới . em bí quá không biết là bị làm sao nữa. các cụ giúp em nhé

hvpccp

Tài xế O-H
bác ơi xe này vào R là nó nháy mà e chắc chắn vì e đang đi đây ạ
và vào R mà ko đi thì bác xe lại cảm biến chân ga và hộp đi số đi nhé ,vì là phần voolang thì ngay chỗ cảm biển chân ga mà

Thachtay

Tài xế O-H
Em chào các bác!
Em cũng có con TX5 korando cung dang bi nhu bac clemoletbua xe vao tai chuyen động bình thương nhung khi chuyen số là nó dồ lên như không co côn cần trợ giúp của các bác bắt bệnh, cách khắc phục và khắc phục ở đâu ạ

quynhhieu

Tài xế O-H
bác thay bộ điều khiển thủy lực đã cắm hết các giắc của van điện từ vào chưa, cắm chắc chắn chưa vậy. kiểm tra lại xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên