Chẩn đoán xe forcus đời 2013 bằng máy GSCAN báo lỗi: branke switch "B" circuit

N
Bình luận: 20Lượt xem: 1,556

ntdhd86

Tài xế O-H
em hôm nay gặp con forcus đời 2013!xe chạy .phanh vài cái thì hiện lỗi chữ trên taplo:"engine function" màu đỏ và kèm theo lỗi chữ:"branke lingt fout" màu đỏ!cắm máy gscan vào phần động cơ báo lỗi:branke switch "B" circuit!tháo công tắc đèn phanh ra nhưng nó có 2 cái:màu xanh và màu đen gắn vào chân phanh!em ko biết con nào là con "B"!và thay mới thì có hết bệnh trên ko các bác nhỉ?!

Engine 16

Thợ Phụ !
em chưa làm em này bao giờ lên chưa biết .thường công tắc chân phanh có 4 dây 2 dây cho đèn phanh và 2 dây báo về hộp để điều khiển hộp số tự động..theo bạn nói thì xe này tách rời rồi .cái công tắc này đơn giản ấy mà cạy ra xem là thấy.

ntdhd86

Tài xế O-H
em chưa làm em này bao giờ lên chưa biết .thường công tắc chân phanh có 4 dây 2 dây cho đèn phanh và 2 dây báo về hộp để điều khiển hộp số tự động..theo bạn nói thì xe này tách rời rồi .cái công tắc này đơn giản ấy mà cạy ra xem là thấy.
em tháo ra rùi!cái có 4 dây và cái có 2 dây!nhưng em thấy 2 cái có cấu tạo gần giống nhau!1 cái thì tác dụng như bác nói rùi!còn cái kia có tác dụng j nhỉ?!em cũng mới làm con này lần đầu

Engine 16

Thợ Phụ !
bạn thử rút 1 cái ra rồi vào data động cơ xem tín hiệu on off của nó thế nào và vào bên hộp số tự động xem thế nào rồi cả abs nữa là thấy ngay loại trừ tùng thứ là biết con nào có nhiệm vụ nào

ntdhd86

Tài xế O-H
bạn thử rút 1 cái ra rồi vào data động cơ xem tín hiệu on off của nó thế nào và vào bên hộp số tự động xem thế nào rồi cả abs nữa là thấy ngay loại trừ tùng thứ là biết con nào có nhiệm vụ nào
gscan của em ko vào được sâu!vào data cũng ko có j nhiều!em biết con màu đen là con công tác bình thường như các xe khác!nhưng con màu xanh (2 dây) có tác dụng j?và làm sao biết con nào là con "B"!và thấy con mới có hết bệnh ko?!

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
gscan của em ko vào được sâu!vào data cũng ko có j nhiều!em biết con màu đen là con công tác bình thường như các xe khác!nhưng con màu xanh (2 dây) có tác dụng j?và làm sao biết con nào là con "B"!và thấy con mới có hết bệnh ko?!
Theo em thì thằng B là thằng màu xanh, Focus thì em chưa thay nhưng Transit thì đã làm rồi bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em hôm nay gặp con forcus đời 2013!xe chạy .phanh vài cái thì hiện lỗi chữ trên taplo:"engine function" màu đỏ và kèm theo lỗi chữ:"branke lingt fout" màu đỏ!cắm máy gscan vào phần động cơ báo lỗi:branke switch "B" circuit!tháo công tắc đèn phanh ra nhưng nó có 2 cái:màu xanh và màu đen gắn vào chân phanh!em ko biết con nào là con "B"!và thay mới thì có hết bệnh trên ko các bác nhỉ?!
Không biết là con màu gì, nhưng con báo hỏng là con 4 dây, bác ạ

ntdhd86

Tài xế O-H
Tác dụng của em nó là gửi tín hiệu về hộp để tính toán lượng nhiên liệu phun vào buồng đốt bác ạ ( Em nghĩ thế :D )
vậy là thay con xanh là hết bệnh bác nhỉ?!
[MERGETIME="1429800835"][/MERGETIME]
Không biết là con màu gì, nhưng con báo hỏng là con 4 dây, bác ạ
nhưng con đen(4 dây) thấy vẫn hoạt động tốt!đúng chức năng của nó mà?!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
sao biểt thế nào là đúng!
Gửi bác cái công tắc forcus 2013 xem chơi rồi tính tiếp vì sao là đúng.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
mình rút giác ra là đạp phanh đèn phanh ko sáng và ko vào số dc ban ah!
Cái này khả năng là công tắc phanh bị chập chờn rồi bác ạ. nó chập chờn cặp báo đèn stop ấy bác. vì nếu 1 cặp on thì 1 cặp sẽ off. và nó sẽ báo lỗi trên khi 2 cặp đều on bác ạ.có nghĩa khi bác đạp phanh ít lần thả ra thì cặp 1,4 sẽ bị dính và nó sẽ báo lỗi đấy. còn bác rút giắc điện ra thì tiếp điểm nó nguội đi rồi lại trở lại bình thường nên bác không phát hiện ra được. bác cứ thay cái công tắc 4 chân này xóa lỗi là hết thôi.[DOUBLEPOST=1429886543,1429886269][/DOUBLEPOST]
cặp nào để vào số thì mình không biết nhưng mà bác bảo là rút giắc ra tương đương đạp phanh là ko đúng. chân 1-4 thì rút giắc ra nó chẳng có ý nghĩa gì cả.
cái 1,4 nó dùng sáng đèn đấy bác ạ. và nó lấy tín hiệu này vào ECM để theo dõi hệ thống phanh làm việc có tốt không? những xe em làm công tắc có 4 sợi 2 cặp tiếp điểm thì khi rút giắc ra là vào số được. chỉ khi nào công tắc có 1 cặp tiếp điểm thì nó lấy tín hiệu đèn stop để vào số luôn. ví dụ xe honda CR-V chẳng hạn là nó dùng loại 1 cặp dây thường mở.

phulambor

Tài xế O-H
nó là con trong ak bác,nếu k nhầm thì nó hiện đèn bánh răng phải k.đạp phanh có sáng đèn nhanh k bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên