camry mất galanty cần các cụ tư vấn.

T
Bình luận: 27Lượt xem: 3,645

Engine 16

Thợ Phụ !
vấn đề này bác xem chính xác là do chế độ không tải có vấn đề hay là do máy mình nó bị lỗi vấn đề gì mà không còn ga răng ti . 2 vấn đề này khác hoàn toàn nhau nhé .nếu máy không ngon buzi đen ăn xăng bác phải kiểm tra phần cơ ,bép phun dấu cam chia điện lại .nếu buzi đẹp chỉ bị mất ga răng ti thì bác đi xâu vào việc xe bác hở hơi .luân hồi khí xả .van không tải lắp không đúng đời .đường điện đến van ISA sai <vị trí dây>đời 97 em nhớ không nhầm xe này dùng đo gió cánh gạt nhỉ .đo gió này chỉnh được đó .có vít chỉnh gió tại cổ bướm ga bác chỉnh lại cho chuẩn cho phù hơp là ok

hungem

Tài xế O-H
Cam ry 97,phải động cơ 5s không bạn.bạn dùng máy đọc xem lỗi gì để xử lý nguyên nhân bị như vậy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ ak,nhà e có con camry đời 97 ,số tự động bị mất galanty,e đã vệ sinh họng bướm ga,thay van không tải,vệ sinh kim phun,kiểm tra các ống hơi,thay buzi rùi mà vẫn không được các cụ tư vấn giúp e với ak.
- Vấn đề này liên quan đến nhiều thứ: phần động cơ, phần điều khiển, phần đánh lửa, phần nhiên liệu. Bác chưa soát hết thì rất khó nói.
- Bác chưa nói rõ là xe này dùng động cơ nào. Toyota Camry đời 97 có thể lắp 3 loại máy

tranlong1989

Tài xế O-H
xe này đang dùng máy 5s cụ ak,hôm nay e tháo cam ra kiểm tra thì vẫn chuẩn, đo áp suất buồng đốt máy thấp nhất được 9kg còn máy cao nhất là 10kg,e thay bơm, lọc với bộ bobin,dây cao áp còn tồn kho e mang ra lắp vào mà e nó vẫn thế cụ ak.
[MERGETIME="1429972102"][/MERGETIME]
vấn đề này bác xem chính xác là do chế độ không tải có vấn đề hay là do máy mình nó bị lỗi vấn đề gì mà không còn ga răng ti . 2 vấn đề này khác hoàn toàn nhau nhé .nếu máy không ngon buzi đen ăn xăng bác phải kiểm tra phần cơ ,bép phun dấu cam chia điện lại .nếu buzi đẹp chỉ bị mất ga răng ti thì bác đi xâu vào việc xe bác hở hơi .luân hồi khí xả .van không tải lắp không đúng đời .đường điện đến van ISA sai <vị trí dây>đời 97 em nhớ không nhầm xe này dùng đo gió cánh gạt nhỉ .đo gió này chỉnh được đó .có vít chỉnh gió tại cổ bướm ga bác chỉnh lại cho chuẩn cho phù hơp là ok
e chỉnh con đó các kiểu rùi mà cũng không được,e chỉnh con vít để mở bướm ga ra thì k bị chết máy nhưng nó không ổn định cụ ak,

antrungan

Tài xế O-H
xe này đang dùng máy 5s cụ ak,hôm nay e tháo cam ra kiểm tra thì vẫn chuẩn, đo áp suất buồng đốt máy thấp nhất được 9kg còn máy cao nhất là 10kg,e thay bơm, lọc với bộ bobin,dây cao áp còn tồn kho e mang ra lắp vào mà e nó vẫn thế cụ ak.
chưa thấy bác nói gì đến mảng xăng cộ nhỉ

tranlong1989

Tài xế O-H
e chỉnh con đó các kiểu rùi mà cũng không được c,e chỉnh con vít để mở bướm ga ra thì k bị chết máy nhưng nó không ổn định cụ ak,
chưa thấy bác nói gì đến mảng xăng cộ nhỉ
e súc rửa luôn bình xăng và thay xăng 95 vào rùi cụ ak.

0935024363

Tài xế O-H
Chào các cụ ak,nhà e có con camry đời 97 ,số tự động bị mất galanty,e đã vệ sinh họng bướm ga,thay van không tải,vệ sinh kim phun,kiểm tra các ống hơi,thay buzi rùi mà vẫn không được các cụ tư vấn giúp e với ak.
trường hợp này hiếm nhưng mình nghĩ bạn nên mỡ 2 cái nụ chỉnh 1 gió 1 nhiên liệu vệ sinh rồi xịt hơi mịnh cho sa
[MERGETIME="1429975247"][/MERGETIME]
trường hợp này hiếm nhưng mình nghĩ bạn nên mỡ 2 cái nụ chỉnh 1 gió 1 nhiên liệu vệ sinh rồi xịt hơi mịnh cho sa
sạch sẽ rồi chỉnh lại xêm sao mình biết ít nhung nghĩ vậy bạn xem sao

0935024363

Tài xế O-H
đạp ga thì máy thoát cụ ak,không có hiện tượng rung giật j cả nhưng bỏ chân ga ra thì lại chết máy,dùng máy đọc lỗi nhưng không có lỗi,có lần đề mà không đạp ga thì nó giữ được 1 lúc rùi lại chết nhưng thỉnh thoảng mới được thui.
trên cái họng gió có một cái giắc điện bạn kiểm tra kĩ nó xem sao nó quantrong đấy

tranlong1989

Tài xế O-H

trên cái họng gió có một cái giắc điện bạn kiểm tra kĩ nó xem sao nó quantrong đấy
cụ nói rõ hơn được không ak e cũng chưa hình dung được zắc mà cụ miêu tả ak,e chỉ thấy trên họng có 2 con 1 là cb bướm ga,2 là con không tải cụ ak.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên