Nguyên lý vận hành của các loại động cơ

tiendatfwer
Bình luận: 20Lượt xem: 2,141

tranlong1989

Tài xế O-H
Thú thực là trên sách vở cũng như trong thực thế e cũng chỉ nghe nói tới động cơ 2 kỳ và động cơ 4 kỳ thui có cụ nào có cao kiến gì giúp chủ thớt đi ak.

thanhvu

Tài xế O-H
em nghĩ bác nhầm vì động cơ 234 kì thì có còn 1 kì chưa nghe bao giờ trong sự nghiệp.... có 1234568 xilanh.. bác hãy xem lại sách gì?

tiendatfwer

Tài xế O-H
Động cơ 1 kỳ là động cơ tên lửa, mà tổ tiên của nó là pháo thăng thiên, ko biết bác đã nghe chưa ạ,nhưng cái mà e hỏi là 3 vs 6 kỳ kia

antrungan

Tài xế O-H
Động cơ 1 kỳ là động cơ tên lửa, mà tổ tiên của nó là pháo thăng thiên, ko biết bác đã nghe chưa ạ,nhưng cái mà e hỏi là 3 vs 6 kỳ kia
1 kì là động cơ tên lửa chắc 3 kì là của cái gì dó liên quan đến quân đội ^^ , em ngĩ ngĩ cái hoạt động lâu dài thì thường có số chẵn nó mới có sự cân xứng chứ lẻ thì lại lệch

zomson

Tài xế O-H
e mới nhe có động cơ ôtô là 2 và 4 kỳ thôi bác ạ chưa nghe 136.chắc bác nhầm rồi bác ạ,bác kt lại đi

bon_banh_xe

Tài xế O-H
2kì là đời đầu của động cơ đốt trong, 4 kì là phiên bản cải tiến tiếp theo của động cơ đốt trong, từ đó suy ra: 1kì là động cơ phản lực => 3 kì là phiên bản cải tiến của động cơ phản lực => 6 kì là phiên bản tiếp theo nữa của động cơ phản lực => 9 kì là phiên bản đang nghiên cứu của các nhà khoa học.. mình đoán mò vậy, bác lên google hỏi thử xem. em đi kiếm xăng mong các bác chém nhè nhẹ!

zezo123

Tài xế O-H
Cụ cần xăng làm gì mà chém vậy.
2kì là đời đầu của động cơ đốt trong, 4 kì là phiên bản cải tiến tiếp theo của động cơ đốt trong, từ đó suy ra: 1kì là động cơ phản lực => 3 kì là phiên bản cải tiến của động cơ phản lực => 6 kì là phiên bản tiếp theo nữa của động cơ phản lực => 9 kì là phiên bản đang nghiên cứu của các nhà khoa học.. mình đoán mò vậy, bác lên google hỏi thử xem. em đi kiếm xăng mong các bác chém nhè nhẹ!

tuong88

Tài xế O-H
hi đúng là câu hỏi khó .từ trước tới h e chưa nghe 1 3 5 6 bao h .bac đang đọc sách j mà có những động cơ gê vây.chỉ nghe 2 thì và 4thì mà e thấy còn phê chứ thêm mấy (thì) đó nữa chắc e cũng tẩu hỏa nhập ma mất thui!

zezo123

Tài xế O-H
Dạ thưa cụ cứ cho 1 kì có nhưng 3 5 6, thì hoàn toàn không có thưa cụ. Nếu cụ nào bảo 3 kì liên quan tới quân đội thì cụ chỉ dùm e nó ở phần nào. Xe thiết giáp, xe tăng, xe ... nhiều xe quá mà e rời quân ngũ nâu không nhớ hết.
1 kì là động cơ tên lửa chắc 3 kì là của cái gì dó liên quan đến quân đội ^^ , em ngĩ ngĩ cái hoạt động lâu dài thì thường có số chẵn nó mới có sự cân xứng chứ lẻ thì lại lệch

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em không nhầm đâu,e nói có là chắc chắn có,e chỉ muốn biết nguyên lí thôi
Chắc chắn là bác nói đúng, có đủ các loại động cơ đốt trong kể trên, nhưng phổ biến nhất là động cơ 1 kỳ, 2 kỳ và 4 kỳ. Đã có động cơ 5 và 6 kỳ, nhưng chưa áp dụng phổ biến vì nhiều lý do

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên