Lốc lạnh corolla Gli kêu nhờ các cụ chém giúp ạ.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 6Lượt xem: 823

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Hôm nay em làm đh em corolla Gli 2007. Tình trạng tiếp nhận xe là lốc kêu to hệ thống vẫn lạnh nhưng không sâu. Sau khi kiểm tra và được sự đồng ý của chủ xe em tháo hệ thống đh của em nó ra vệ sinh toàn bộ thay lọc ga thay lốc mới. (Phụ tùng thay thế chủ xe mua ạ) xong xuôi tất cả nạp ga lạnh tốt nhưng lốc vẫn kêu. Dầu lạnh thì em nạp 180 ml ga em nạp 500g (dùng cân đàng hoàng các cụ nhé) Các cụ chém giúp em pha này ạ do em nạp dầu, ga không đúng hay có khi nào chủ xe mua phải lốc hàng tân trang không ạ. Xe này dùng lốc vân đuôi ạ.

antrungan

Tài xế O-H
thanks cụ đã tư vấn ạ. Vấn đề này em phải bàn bạc lại với chủ xe ạ. Cụ có biết loại lốc xe này dùng hàng gì thì được không ạ.
Cứ bãi theo xe thôi. Còn ngon thì còn phải do lương tâm thằng bán hàng là chính. Bãi cũng tầm 2-2,5 củ. Cơ bản là ông chủ xe chắc quá cho ông ấy đi đổi. Bác nói luôn với ông ấy là có xe đổi vài lần mới đc đấy

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Cứ bãi theo xe thôi. Còn ngon thì còn phải do lương tâm thằng bán hàng là chính. Bãi cũng tầm 2-2,5 củ. Cơ bản là ông chủ xe chắc quá cho ông ấy đi đổi. Bác nói luôn với ông ấy là có xe đổi vài lần mới đc đấy
em cũng nhờ thằng bạn bán hàng ở chợ trời kiếm cho cái lốc bãi rồi mà không có hỏi hàng denso mới tinh thì đắt quá 7,3 triệu cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên