xin ý kiến lốc không đóng

T
Bình luận: 21Lượt xem: 5,561

tuancoi1501

Tài xế O-H
bác ơi cho em hỏi 1 con xe bây giờ lốc không đóng thì do
hết ga
thiếu ga dưới mức quy định
cuộn hút hỏng
rơ le điều hòa không đóng
ngoài ra còn do nhưng nguyên nhân j mà lốc không đóng nữa không bác nhỉ

tải xuống.jpg

tải xuống (1).jpg

1313835088-1-thue-xe-co-thue-xe-universe-express-45-cho-thuê xe Universe 45 chỗ.jpg

antrungan

Tài xế O-H
Còn có thể là bôn điện hỏng,áp cao do nhiều ga,
Áp cao nhiều ga vẫn đóng lốc bác nhé
[MERGETIME="1430164240"][/MERGETIME]
Có thể bật AC mà điện ko đi tới được rơle nó tạt té vô nhà ngỉ. Có con khu ac dùng mạch chết mạch đk AC. Rơle điều hoà đóng nhưng đứt đường dây xuống lốc. Căn quá dầy dẫn đến cuộn hút ko hút được. Vòng tua thấp nhiều khi lốc cũng ko đóng, nói chung là cũng nhiều trường hợp

antrungan

Tài xế O-H
Có thể bật AC mà điện ko đi tới được rơle nó tạt té vô nhà ngỉ. Có con khu ac dùng mạch chết mạch đk AC. Rơle điều hoà đóng nhưng đứt đường dây xuống lốc. Căn quá dầy dẫn đến cuộn hút ko hút được. Vòng tua thấp nhiều khi lốc cũng ko đóng, nói chung là cũng nhiều tr
tua máy nó thấp quá.
ko chơi giật típ thế này đâu nhé bác 66
[MERGETIME="1430182923"][/MERGETIME]
bác ơi thường thường ở lốc điều hòa có những con cảm biến j nhỉ.nó co liên quan j đến lốc không đóng không ah
Hệ thống đh có thể có những cảm biến như sau : cảm biến vòng tua thường nắp tại lốc hoặc gần lốc. Cảm biến nhiệt độ giàn lạnh. Cảm biến nhiệt độ trong xe.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hết ga
cuộn hút hỏng
Còn chứ bác:
- Nhiệt độ động cơ cao. Tải động cơ lớn ( có xe có xe không)
- Thừa gaz, áp suất bên cao áp quá cao
- Không đủ tua máy
- Lốc bị kẹt
Rất nhiều. Bác hãy nêu vấn đề của bác đi, chứ kể chuyện thế này thì vô kể

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Lốc không đóng thì kiểm tra gas, Gas đủ kiểm tra điện. Không có dây curoa lốc cũng không đóng đâu THANGTAULAI. Nói vậy thôi chứ những vấn đề bạn nêu nó chung chung quá. Nguyên lý thì chung nhưng cấu tạo và nguyên tắc hoạt động mỗi xe một kiểu

tuancoi1501

Tài xế O-H
Có thể bật AC mà điện ko đi tới được rơle nó tạt té vô nhà ngỉ. Có con khu ac dùng mạch chết mạch đk AC. Rơle điều hoà đóng nhưng đứt đường dây xuống lốc. Căn quá dầy dẫn đến cuộn hút ko hút được. Vòng tua thấp nhiều khi lốc cũng ko đóng, nói chung là cũng nhiều tr

ko chơi giật típ thế này đâu nhé bác 66
[MERGETIME="1430182923"][/MERGETIME]

Hệ thống đh có thể có những cảm biến như sau : cảm biến vòng tua thường nắp tại lốc hoặc gần lốc. Cảm biến nhiệt độ giàn lạnh. Cảm biến nhiệt độ trong xe.
bác ơi cảm biến vòng tua là xao hả bác.nó có nhiệm vụ j ah

antrungan

Tài xế O-H
bác ơi thường thường ở lốc điều hòa có những con cảm biến j nhỉ.nó co liên quan j đến lốc không đóng không ah
bác ơi cảm biến vòng tua là xao hả bác.nó có nhiệm vụ j ah
có ngĩa là đủ vòng tua nó mới cho đóng lốc bác ạ

tuancoi1501

Tài xế O-H

tức là con cảm biến đấy đủ vòng tua mới cho đóng lốc ah.thế con cảm biêns nhiệt độ giàn lạnh thì xao ah.
con cảm biến trong xe là khi lạnh đến mức quy định sẽ ngắt lốc đúng không ah

nhohai

Tài xế O-H
tài xế không bật ac thì em biết.em đang nói khi đang bật ac mà lốc không đóng thì do những nguyên nhân j
ga...3 bị hỏng nút ÁC...4 bị hỏng còn áp suất bên cao áp ấy...5 bị hỏng con rơle ngắt lạnh.....6 là kiểm tra lại phần điện...........bác thụ lộc lai mấy cái em nói đó đi

minhduc1208

Tài xế O-H
còn do đứt cầu chì nữa.những topic kiểu này mong chủ thớt lưu ý hạn chế đăng tải vì đó là những thứ sơ đẳng của người thợ rồi.còn nếu là chủ xe thì nên mang vào thợ để kiểm tra trước khi mang vào nên kiểm tra gas trước tránh bị thợ báo ảo vậy thôi nhé.

clemoletbua

Tài xế O-H
ga...3 bị hỏng nút ÁC...4 bị hỏng còn áp suất bên cao áp ấy...5 bị hỏng con rơle ngắt lạnh.....6 là kiểm tra lại phần điện...........bác thụ lộc lai mấy cái em nói đó đi
bị hỏng rowle ngắt lạnh . hỏng cảm biến áp suất . hỏng nút a/c hỏng cảm biến nhiệt độ giàn, ngoài trời, trong xe, cầu chì rơ le a/c ở bảng cầu chì chính, ... đó là do phần điện. phần cơ thì quạn làm mát két nước chết . tốc tộ cầm chường nhỏ, máy bị nóng sôi nước,... giàn lạnh bị đóng đá, thừa hoạc bị thiếu ga. cũng để mát hít không dính vs puly rồi. chưa kể đến cảm biến tốc độ gì gì mà mấy bác trước đã nói. mà ý em muốn nói là trong cơ có điện trong điện có cơ. ví von như cảm biến áp suất, nếu thân cảm biến bị kẹt là phần cơ. còn biến trở chết là phần điện

cuongminh

Tài xế O-H
Ngoài nguyên nhân các cụ mợ trên đưa ra tất cả đấy là nguyên nhân.em thấy cụ đưa ảnh lên là xe space thì 1 nguyên nhân nữa dây mass lắp từ trần xe vào dàn lạnh ko tiếp lóc ko đóng dây to bằng ngón tay cái ấy ạ.

HoangXuanTuan

Tài xế O-H

nguyenhainam89

Tài xế O-H
bác ơi cho em hỏi 1 con xe bây giờ lốc không đóng thì d
cuộn hút hỏng

View attachment 31691

View attachment 31692

View attachment 31693
em còn biết thêm
hết ga
cuộn hút hỏng

View attachment 31691

View attachment 31692

View attachment 31693
van áp suất bị đứt mạch hoặc chết lôc cũng ko làm việc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên