Máy xúc CAT 320D vào tải lịm máy

H
Bình luận: 21Lượt xem: 6,086

hieu2505

Tài xế O-H
máy xúc CAT 320D của e khi không có tải hoạt động vẫn bình thường. Vào tải nhẹ máy cũng bị lịm nhưng động cơ không chết máy. Em kiểm tra hệ thống nhiên liệu, áp suất bơm chính và bơm điều khiển vẫn bình thường. em đang nghi máy có vấn đề về 1 con cảm biến nào đấy. Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo e với ạ.( máy không báo lỗi gì cả)

dinhluongthuc

Tài xế O-H
Lịm máy có 1 nguyên nhân chính là nhiên liệu lên ko đều do bầu lọc bị tắc, hoặc con sâu lọc bắt ở đường dầu từ thùng chứa tới bơm tay. kiểm tra áp suất của các kim phun xem có bị tắc ko, vì máy có thể có 1 hoặc 2 máy chết, nên khi có tải là lim ngay, bạn cứ kiểm tra phần nhiên liệu là ok

hieu2505

Tài xế O-H
Lịm máy có 1 nguyên nhân chính là nhiên liệu lên ko đều do bầu lọc bị tắc, hoặc con sâu lọc bắt ở đường dầu từ thùng chứa tới bơm tay. kiểm tra áp suất của các kim phun xem có bị tắc ko, vì máy có thể có 1 hoặc 2 máy chết, nên khi có tải là lim ngay, bạn cứ kiểm tra phần nhiên liệu là ok
phần nhiên liệu e kiểm tra kỹ lắm rồi bác à. còn áp kim phun thì máy này kim phun điện tử kiểm tra thế nào vậy bác?

daotuan

Tài xế O-H
Màn hình ko báo lỗi ạ, Cat BCD nhưng cảm biến quan trọng thì chẳng bao giờ nó báo lên hết cụ ạ, nếu có mật khẩu thì vào xem được mã code thôi

minhtupxcd

Tài xế O-H

máy 320d có dùng con van 111-9916 như hình không
nếu có thì kiểm tra lại con này

hieu2505

Tài xế O-H
khi có tải máy có bị rung giật nhiều không?
gọi thợ điện kiểm tra thôi bạn.
máy không rung giật gì nhiều bác à. e đang làm ở khu vực Phú Yên chưa tìm đâu ra thợ bác à. Toàn thợ làm gầm linh tinh thôi. còn gọi thợ của hãng từ Hà Nội vào thì giá chát quá :(
[MERGETIME="1430196744"][/MERGETIME]
View attachment 31640
sơ đồ e tải về phóng to không thấy gì bác à. con van đó có chức năng gì vậy bác? nó thường nằm ở đâu?
[MERGETIME="1430196934"][/MERGETIME]
View attachment 31640
sơ đồ e tải về phóng to không thấy gì bác à. con van đó có chức năng gì vậy bác? nó thường nằm ở đâu?
em thấy người ta có bộ tun cài nhanh làm bác ak
có tài liệu hướng dẫn không bạn?
[MERGETIME="1430197067"][/MERGETIME]
Bây giờ máy nóng lên làm việc đỡ lịm hơn các bác à. e đã thay hết tất cả các bầu lọc từ nhiên liệu đến thủy lực và vẫn không được :(

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
máy không rung giật gì nhiều bác à. e đang làm ở khu vực Phú Yên chưa tìm đâu ra thợ bác à. Toàn thợ làm gầm linh tinh thôi. còn gọi thợ của hãng từ Hà Nội vào thì giá chát quá :(
[MERGETIME="1430196744"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1430196934"][/MERGETIME]

có tài liệu hướng dẫn không bạn?
[MERGETIME="1430197067"][/MERGETIME]
Bây giờ máy nóng lên làm việc đỡ lịm hơn các bác à. e đã thay hết tất cả các bầu lọc từ nhiên liệu đến thủy lực và vẫn không được :(
cụ có cần tìm thợ sửa trong đó ko em giới thiệu cho

hieu2505

Tài xế O-H
lâu rồi không có điều kiện onlie để topic mốc hết rồi :D. Giờ e vào mật khẩu đọc mã code báo lỗi hiện tại như thế này các cụ à :
36: 1-7
36: 2-7
36: 3-7
36: 4-7
36: 5-5
36: 6-7
39: 544-8
e đã gọi điện tư vấn bên chỗ hãng CAT họ bảo lỗi 6 kim phun và cảm biển quạt gió. Thường thì kim phun nó chết 1 đến 2 con giờ nó báo lỗi cả 6 con. e đã kiểm tra và vệ sinh lại các đồi nối từ hộp đen đến kim phun rồi và vẫn vậy. Có cụ nào có cao kiến gì giúp e với. E xin chân thành cảm ơn các cụ ạ!

minhtupxcd

Tài xế O-H
cụ thay thử 2 dây xoắn từ hộp động cơ lên hộp trên bằng 2 dây khác xem thế nào đổi kim số 5 cho số 6 nổ thử .kiểm tra lỗi xem có khác không /

Tuandiep2910

Tài xế O-H
lâu rồi không có điều kiện onlie để topic mốc hết rồi :D. Giờ e vào mật khẩu đọc mã code báo lỗi hiện tại như thế này các cụ à :
36: 1-7
36: 2-7
36: 3-7
36: 4-7
36: 5-5
36: 6-7
39: 544-8
e đã gọi điện tư vấn bên chỗ hãng CAT họ bảo lỗi 6 kim phun và cảm biển quạt gió. Thường thì kim phun nó chết 1 đến 2 con giờ nó báo lỗi cả 6 con. e đã kiểm tra và vệ sinh lại các đồi nối từ hộp đen đến kim phun rồi và vẫn vậy. Có cụ nào có cao kiến gì giúp e với. E xin chân thành cảm ơn các cụ ạ!
Cụ cho em xin cái mã để vào màn hình cat320d được không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên