Hòa bơm trên các máy đào

tomo
Bình luận: 13Lượt xem: 2,062

zezo123

Tài xế O-H
Nguyên lý thì e cũng hiểu lôm na, nhưng khổ nỗi từ khi đi học nghề đến khi tự làm đc rồi mà e thật sự cũng không diễn đạt đc nó theo 1 nguyên lý khoa học đc.

zezo123

Tài xế O-H
Thế nên e mong cụ bớt chút thời gian giải thích bằng bản vẽ tụi e hiểu e xin chân thành cảm ơn cụ

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
mỗi đời xe và dòng xe mà nó xẽ có các chế độ khác nhau, như komatsu máy bé thì cần 2 bơm, lên máy to hon tý thì động tác nào cũng hợp bơm( trừ di chuyển) sumitomo có loại thì động tác nào cũng 2 bơm. nói chung là cụ phải cụ thể chứ chung chung quá

congphong86

Tài xế O-H
mỗi đời xe và dòng xe mà nó xẽ có các chế độ khác nhau, như komatsu máy bé thì cần 2 bơm, lên máy to hon tý thì động tác nào cũng hợp bơm( trừ di chuyển) sumitomo có loại thì động tác nào cũng 2 bơm. nói chung là cụ phải cụ thể chứ chung chung quá
Chủ thớt đang hỏi vấn đề cao và xa hơn đấy cụ ơi .Nhà cháu cũng đang chưa biết viết thế nào đây.Chủ thớt cho em thời gian để em soạn cái giáo án nhá

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Các Bác nào trên diễn đàn biết nguyên lý hoạt động của bộ hòa bơm trên các máy đào....
Trên máy đào KOMATSU PC120-3 đó Bác ạ
Cụ chỉ giúp trên SĐTL thì cái "Bộ phận" hoặc "Khu vực" nào là cái "Bộ hòa bơm" để tôi còn biết đường giải thích.

chxm

Tài xế O-H
ồ cụ voi đưa cai đó lên mờ hết cả mắt. cái gì cũng dính lằng nhằng thế thì phải học kỹ mới rõ được. cụ gió nhẩy
lão thớt này tham thật. ngắn gọn , bao quát rộng quá. rả nhời thế nèo cá cụ nhỉ.
bẩm cụ tôi nói theo ý mình thôi. mỗi đời máy đều khác nhau khi thao tác và hòa bơm. ví dụ KOMATSU thấp nâng BOOM cân vào AM đào thì 2 bơm ( lúc này mời cụ ạ )
KOBE thì khác chút nâng BOOM cần , ra a AM thì hòa bơm ...
các háng khác nữa cụ ạ. cụ hỏi mênh mông thật đấy

tomo

Tài xế O-H
ồ cụ voi đưa cai đó lên mờ hết cả mắt. cái gì cũng dính lằng nhằng thế thì phải học kỹ mới rõ được. cụ gió nhẩy
lão thớt này tham thật. ngắn gọn , bao quát rộng quá. rả nhời thế nèo cá cụ nhỉ.
bẩm cụ tôi nói theo ý mình thôi. mỗi đời máy đều khác nhau khi thao tác và hòa bơm. ví dụ KOMATSU thấp nâng BOOM cân vào AM đào thì 2 bơm ( lúc này mời cụ ạ )
KOBE thì khác chút nâng BOOM cần , ra a AM thì hòa bơm ...
các háng khác nữa cụ ạ. cụ hỏi mênh mông thật đấy
Cái này, điện điều khiển như thế nào hả Bác, nó xài công tắc hay bộ điều khiển điện tử vậy, họ vẽ thế này thì có mà mù tịt luôn

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Cái này, điện điều khiển như thế nào hả Bác, nó xài công tắc hay bộ điều khiển điện tử vậy, họ vẽ thế này thì có mà mù tịt luôn
View attachment 31745
Cái món này phải chơi thêm "Các ký hiệu trên mạch điện" thì mới nét.
Cái đó người ta gọi là "Các cổng logic", theo cái ảnh mà Thớt đăng nó gọi là "Mạch VÀ" (AND) và "Mạch HOẶC" (OR).

Như cái ảnh bên dưới: đi kèm với "Cổng logic" là 1 cái "Bảng", nó được gọi là "Bảng sự thật". Muốn biết thêm thì lên mạng mà tìm đọc nhá.

tomo

Tài xế O-H
Cái món này phải chơi thêm "Các ký hiệu trên mạch điện" thì mới nét.
Cái đó người ta gọi là "Các cổng logic", theo cái ảnh mà Thớt đăng nó gọi là "Mạch VÀ" (AND) và "Mạch HOẶC" (OR).

Như cái ảnh bên dưới: đi kèm với "Cổng logic" là 1 cái "Bảng", nó được gọi là "Bảng sự thật". Muốn biết thêm thì lên mạng mà tìm đọc nhá.

Hay quá bác Thayboixemvoi, vay khi ta điều khiển quay toa hoặ nâng hạ cần hoặc tay cần hoặc gầu thì van điện tác động hả Bác. dưới van của tay điều khiển có công tắc điện để tác động đóng điện hả Bác, bác rõ có thể giải thích nguyên lý hoạtđộng của nó cho chúng cháu hiểu, cảm ơn Bác rất rất nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên