Ủi Komatsu nhai curoa liên tục

ykmlhanam
Bình luận: 24Lượt xem: 2,312

ykmlhanam

Tài xế O-H
Các cụ cùng góp gạch nhé
Tình hình là em đang làm con này cả tuần nay rồi mà chưa được. Hiện tượng là dây nó chùng quá nên em thay một dây bản B vào nhưng chỉ được 2 ngày là bị pan.hôm qua vừa thay dây khác xong hôm nay lại bị tiếp.kiểm tra áp suất rất ok hệ thống điện bình thường. Em đang nghĩ do puly của lốc nó trơn quá nhưng chưa dám chắc.

ykmlhanam

Tài xế O-H
Cháu này chỉ lai mỗi lốc đều hòa , quạt két nước và củ phát thôi ạ. Em đã thay thử cả bản A và bản B vào nhưng đều ngẻo hết. Lúc bị pan dây vẫn chạy tít mù mà puly đầu lốc lại quay rất chậm

antrungan

Tài xế O-H
Cháu này chỉ lai mỗi lốc đều hòa , quạt két nước và củ phát thôi ạ. Em đã thay thử cả bản A và bản B vào nhưng đều ngẻo hết. Lúc bị pan dây vẫn chạy tít mù mà puly đầu lốc lại quay rất chậm
thế thì bác cắm đồng hồ vào kiểm tra luôn áp của hệ thống điều hòa xem, nó bị khi bật điều hòa hay ko bật điều hòa tí nào cũng bị

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Cháy dây cu roa do 1 trong các Puley dẫn động bị chậm lại làm trượt dây. Nguyên nhân kẹt do hỏng hóc hoặc quá tải . Xem công suất các thiết bị gắn thêm có phù hợp hay không, góc dây đai tiếp xúc với puley có độ bám quá ít do Puley nhỏ công suất lớn sẽ dẫn đến trượt, chạy lâu sẽ cháy dây. Xem cái puley thiết bị nào gắn thêm bị trượt thì tăng đường kính puley lên để tăng độ bám tăng lực kéo.

nhohai

Tài xế O-H
Cái này là culoa gì. Chủ thớt nói rõ xem nào. Có vài kinh nghiệm dư lày. Cu loa mà bị ăn vậy thì có các nguyên nhân như
- culoa quá chùng dẫn tới ma sát sinh nhiệt
- quá căng nhanh rão dây
- trục không chuẩn dãn tới lệch sinh ra ma sát gây nhiệt và bào mòn.
Kích cỡ dây không chuẩn với rãnh puly
ak.
nó bị khi bật điều hòa cụ ạ.mà áp suất đo được rất bình thường
cái này mà bác lắp dây culoa bằng b thì ko đc rồi bác ơi.tại vì buly của máy này là bằng B nhưng buly của lóc lạnh là bằng A mà.......nhưng bác cũng phải thử xem buly của máy vs buly của lóc lạnh có bị lệch hay ko????????chứ còn ko liên quan gì tới áp suất của máy hết ak

antrungan

Tài xế O-H
mấy bác chả đọc kĩ gì . thay từ đai răng về đai trơn là ok hết , ko sao dùng chung được, e chỉ ngi mỗi lốc lạnh thôi

nguyenbinh10

Tài xế O-H
nó bị khi bật điều hòa cụ ạ.mà áp suất đo được rất bình thường
Múa rìu qua mắt thợ phát. Em sợ là lốc chạy lâu sẽ có hiện tượng bó hoặc dư gase đã gặp trên coutry chạy hai lốc bệnh y như bác kể nhưng mà con e gặp nó bị dư gas mặc dù lúc kt áp vẫn đẹp bình thường

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên