Xe Future FI khó nổ

manhhung18713
Bình luận: 10Lượt xem: 6,185

manhhung18713

Tài xế O-H
chào các bác..e sửa chửa xe máy cũng khá lâu rồi nhưng bây giờ vẫn đang mù tịt về công ngệ f1.e đang loay hoay 1 con future f1 đời mới.bệnh của e nó là lúc nổ máy lúc k nổ ,lúc nổ được thì kéo ga k bốc. e kiểm tra và vệ sinh hệ thống phun xăng thấy hoạt động tốt. kiểm tra điện cao áp thấy yếu. máy đọc lỗi thì chưa mua được..mong các bác chỉ giáo dùm..thank các bác nhiều

phuviet91

Tài xế O-H
chào các bác..e sửa chửa xe máy cũng khá lâu rồi nhưng bây giờ vẫn đang mù tịt về công ngệ f1.e đang loay hoay 1 con future f1 đời mới.bệnh của e nó là lúc nổ máy lúc k nổ ,lúc nổ được thì kéo ga k bốc. e kiểm tra và vệ sinh hệ thống phun xăng thấy hoạt động tốt. kiểm tra điện cao áp thấy yếu. máy đọc lỗi thì chưa mua được..mong các bác chỉ giáo dùm..thank các bác nhiều
Hi cụ .
tất cả các xe phun xăng điện tử viết tắt là FI (Programmed Fuel Injection) KO PHẢI LÀ f1 cụ nhé .em khong biết là con future FI của cụ là đời nào . futuneo fi hay future 125 .
Đảm bảo phần cơ khí ok và chế độ galawng ty vít gió chuẩn .
2 vấn đề gây nên hiện tượng khó nổ ở động cơ phun xăng là hỏng cảm biến nhiệt độ hoặc cảm biến TP (cảm biến vị trí bướm ga) .
và cụ kiêm tra xem khi xe của cụ đã nổ đc thì nó có ăn xăng ko vây?

manhhung18713

Tài xế O-H
Hi cụ .
tất cả các xe phun xăng điện tử viết tắt là FI (Programmed Fuel Injection) KO PHẢI LÀ f1 cụ nhé .em khong biết là con future FI của cụ là đời nào . futuneo fi hay
Hi cụ .
tất cả các xe phun xăng điện tử viết tắt là FI (Programmed Fuel Injection) KO PHẢI LÀ f1 cụ nhé .em khong biết là con future FI của cụ là đời nào . futuneo fi hay future 125 .
2 vấn đề gây nên hiện tượng khó nổ ở động cơ phun xăng là hỏng cảm biến nhiệt độ hoặc cảm biến TP (cảm biến vị trí bướm ga) .

Hi cụ .
xe future 125 đời mới cụ àh...khi xe nổ được thì nổ rù lên 1 tí là tắt máy.nổ galawng kém...tôi kiểm tra thấy điện cao áp kém lắm cụ àh..liệu hỏng cảm biến có bị ảnh hưởng đến điện cao áp k
[MERGETIME="1430552242"][/MERGETIME]
không biết moobin của laoij này có giống mobin xe wau thường k\
[MERGETIME="1430552250"][/MERGETIME]
không biết moobin của laoij này có giống mobin xe wau thường k
[MERGETIME="1430552256"][/MERGETIME]
không biết moobin của laoij này có giống mobin xe wau thường k

cuncontiti

Tài xế O-H
Xe fiu trờ FI có ống thông hơi khá cao hay bị đọng nước , bác kiểm tra dầu có bị lẫn nước không (nếu có vệ sinh lại)
Cao áp yếu khi bác thử là khi có đầu tẩu hay không có đầu tẩu ?

Xe dap teenXe dap teen

manhhung18713

Tài xế O-H
Xe fiu trờ FI có ống thông hơi khá cao hay bị đọng nước , bác kiểm tra dầu có bị lẫn nước không (nếu có vệ sinh lại)
Cao áp yếu khi bác thử là khi có đầu tẩu hay không có đầu tẩu ?

Xe dap teenXe dap teen
dầu k việc gì cả.thử điện cao áp thì phải tháo tẩu bugi ra chứ.
..đang ngi bị hỏng cảm biến mà k có máy đọc lỗi.nản

manhhung18713

Tài xế O-H
cuối cùng thì bệnh của e nó đã tìm ra các bác ạh..nó bị hở mạch ,1 dây từ ECM đến mobin.. đoạn giữa xe.hở mạch chạm mas với đai sắt giử dây do quá trình rung động..cũng may là bị dây dẫn ra mobin chứ dây khác thì đi cả loạt...dù sao thì e cũng cảm ơn các bác đã quan tâm chia sẻ kinh ngiệm.thank các bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên