Ford Transit không tắt được máy

dtdk17
Bình luận: 20Lượt xem: 3,348

dtdk17

Tài xế O-H
trả là hôm nay có ông khách điện cho em bảo là.con tran sít 2004 của ổng ko tắt đc máy..
.vặn hết chìa khóa mà động cơ vẫn nổ bình thường.muốn tắt thì chỉ tắt bàng số thôi..
.các cụ phán giúp em xem nó bị ở chỗ nào ạ.thanks

hanhthuy1990

Tài xế O-H
trả là hôm nay có ông khách điện cho em bảo là.con tran sít 2004 của ổng ko tắt đc máy..
.vặn hết chìa khóa mà động cơ vẫn nổ bình thường.muốn tắt thì chỉ tắt bàng số thôi..
Đời 2004 mới xài bơm VE nên khả năng nằm ở cái van ở dầu rồi. có thể do điện không ngắt khi off khóa hoặc van này bên kênh rồi anh.

cugaygaycu

Tài xế O-H
- em có ngu ý thế này trước khi chém chủ thớt cho em hỏi lịch sử bệnh án của xe. ví dụ như đã từng chắp nối dây ở đâu chưa! vì em cũng từng bị một ca này rồi tìm mãi cuối cùng bệnh nó là do một ông nối tắt dây dài!

cocacola

Tài xế O-H
Như các bác ở trên đã nói có 2 trường hợp 1 khóa hỏng , 2 kênh van. nếu nghi khóa rút rắc tổng ổ khóa ra ,nếu nghi kênh van rút giắc điện vào van ra.chúc cụ sớm tìm ra bệnh.em này cơ lên không sương đâu :D

dtdk17

Tài xế O-H
Đời 2004 mới xài bơm VE nên khả năng nằm ở cái van ở dầu rồi. có thể do điện không ngắt khi off khóa hoặc van này bên kênh rồi anh.
anh chắc chắn là nó bị ở van em ạ.vì đêm qua họ đi xe đén và anh k/t..
.bộ khóa vẫn ok.điện on/off vẫn ok..chỉ có cái van là ko thấy gì thôi..chắc nó bị kẹt ở trạng thái mở.
[MERGETIME="1430184614"][/MERGETIME]
- em có ngu ý thế này trước khi chém chủ thớt cho em hỏi lịch sử bệnh án của xe. ví dụ như đã từng chắp nối dây ở đâu chưa! vì em cũng từng bị một ca này rồi tìm mãi cuối cùng bệnh nó là do một ông nối tắt dây dài!
chuẩn rùi đó cụ.em cũng lần rùi.nó bị nối tắt dây.nhưng chưa sử lí .vì họ đi ngay.xong việc họ mới đánh về ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cơ mà nó là máy xăng hay dầu ạ???

dtdk17

Tài xế O-H
chuẩn rùi đó cụ.em cũng lần rùi.nó bị nối tắt dây.nhưng chưa sử lí .vì họ đi ngay.xong việc họ mới đánh về ạ
Cơ mà nó là máy xăng hay dầu ạ???
NÓ MÁY DẦU HUYNH THẮNG Ạ

sunt808

Tài xế O-H
nếu máy này là máy dầu thì nguyên nhân tắc máy không được bị ở van từ mở và đóng dầu trên bơm là rất lớn ( như là kẹt ti ,chập điện , câu tắc , ....)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ho

NÓ MÁY DẦU HUYNH THẮNG Ạ
Hồi 2004, thì vẫn phun cơ khí truyền thống. Khả năng không tắt được máy chắc là do cái van cắt dầu bị kẹt mở rồi

nhohai

Tài xế O-H
em củng đả gặp nhiều con xe cũng có bệnh tương tự như vậy rồi.nhưng chưa gặp con này thôi.mấy con kia thì có 2 loại.1 là có moto ngắt khoá 2 là nó tắt khoá bằng hơi.ko biết con này ngắt bằng điện hay là hai cái như em nói
[MERGETIME="1430562769"][/MERGETIME]
em củng đả gặp nhiều con xe cũng có bệnh tương tự như vậy rồi.nhưng chưa gặp con này thôi.mấy con kia thì có 2 loại.1 là có moto ngắt khoá 2 là nó tắt khoá bằng hơi.ko biết con này ngắt bằng điện hay là hai cái như em nói

sunt808

Tài xế O-H
[MERGETIME="1430562769"][/MERGETIME]
không bác loại này tắc máy bằng điện và nó có một cái van mở và đóng dầu trên bơm ,khi ta mở chìa khóa thì sẽ có lữa iG xuống cái van này và nó cho dầu đi qua còn khi không có lửa IG thì van này sẻ không mở.

nhohai

Tài xế O-H
oh thế thì dễ rồi.bác cứ kiểm tra ngay cái văn đó là đc thôi mà

không bác loại này tắc máy bằng điện và nó có một cái van mở và đóng dầu trên bơm ,khi ta mở chìa khóa thì sẽ có lữa iG xuống cái van này và nó cho dầu đi qua còn khi không có lửa IG thì van này sẻ không mở.[/

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên