Kia spectra không có tín hiệu ra role a/c

dtdk17
Bình luận: 15Lượt xem: 2,190

dtdk17

Tài xế O-H
em đang làm em sptra.điều hòa của nó mới đầu thì đóng 1lucs,sau đó thôi luôn..
em cắm máy vào kt ko có lỗi gì.vào xem live data thì t/h ra role a/c off,trong khi đó c/t a/c vẫn bật...vẫn có t/h ra quạt làm mát[khi bật a/c thì quạt gió quay nhưng lốc ko chạy.ga đủ.em rút role a/c ra,cấp lửa trực tiếp vào thì lốc chạy ngay]
.theo các cụ thì nó bị ở chỗ nào ạ.em nghi ngờ con van áp suất và c/b ngắt lạnh quá.
cụ nào cao thủ về điều hòa thì giúp em với ạ.thanks

hyundai

Tài xế O-H
bác nghi thì bác có thể thử mà :p
✓ Viết bài có dấu nhằm tránh gây hiểu lầm về ngôn ngữ cũng như ý muốn truyền tải.
✓ Đừng Spam , đừng trả lời quá ngắn , Hãy đọc kỹ câu hỏi hoặc nội dung bài viết trước khi trả lời.
✓ Hãy giúp đỡ trả lời bài nếu bạn có thể , mỗi bài viết của bạn trên O-H là sự trân trọng và biết ơn rất nhiều.
✓ Hãy nhấn vào nút "Giới thiệu" nếu bạn thấy bài viết có ích để cùng truyền tải thông tin đến nhiều người hơn.

ykmlhanam

Tài xế O-H
tín hiệu cấp từ chân C của quạt giàn lạnh tới ngắt lạnh rồi qua van áp suất rồi tới rơle lốc.đấy là cơ bản cụ ạ

minhduc1208

Tài xế O-H
nếu đã có tín hiệu khi bật dh ra rơle quạt số 1 tức là mọi thứ như van áp suất hay ngắt lạnh ok.nếu mất tín hiệu khiển lốc thì khả năng do ngắn mạch hoặc lỏng giắc cắm rất cao.khi gặp kiểu này nhà cháu hay lay chân khiển ac hoặc có thể câu khiển quạt ở rơ le số 1 sang nó k ảnh hưởng gì tới hệ thống bacd nhé vì 2 thằng này bó chung 1 mẹ.
em lên bằng dt nếu vieét sai chính tả em sẽ sửa khi lên bằng máy tính nhé

antrungan

Tài xế O-H
bác cậu thử con ngắt lạnh cho em trước . lấy dây điện nối thông hoặc mắc // với 1 em ngắt cơ xem tình trạng thế nào đã

dtdk17

Tài xế O-H
nếu đã có tín hiệu khi bật dh ra rơle quạt số 1 tức là mọi thứ như van áp suất hay ngắt lạnh ok.nếu mất tín hiệu khiển lốc thì khả năng do ngắn mạch hoặc lỏng giắc cắm rất cao.khi gặp kiểu này nhà cháu hay lay chân khiển ac hoặc có thể câu khiển quạt ở rơ le số 1 sang nó k ảnh hưởng gì tới hệ thống bacd nhé vì 2 thằng này bó chung 1 mẹ.
em lên bằng dt nếu vieét sai chính tả em sẽ sửa khi lên bằng máy tính nhé
em cũng đấu vào chân quạt rùi ạ.nhưng ko bật đh,khi nóng máy quạt làm mát động cơ chạy,thì lốc cũng chạy luôn..
em thắc mắc là,khi em xem live data thì khi bật a/c các t/h quạt gió on .c/t a/c on.chỉ có t/h ra role lốc là off thôi.nếu mà ngắn mạch ở ngoài thì t/h trên máy chẩn đoán sẽ vẫn on chứ ạ.nhưng đằng này lại off..
chẳng có nhẽ lại đoản mạch trong ecu ạ.hay là nó ko nhận đc các t/h của các c/b khác,lên ko cấp t/h ra ạ.

vietduy234

Tài xế O-H
em chưa biết thủ thế nào ạ.các cụ biết thì chỉ bảo em với ạ?
cái gì dẫn đến ko có t/h cấp ra role a/c ạ?
Cụ cứ tập trung vào cảm biến ngắt lạnh và công tắc as đi. Bac cho em biết cảm biến ngắt lanh có máy dây vào. Cong tắc as co mấy dây bác thử đo điện về xem có không

minhduc1208

Tài xế O-H
bác cho nhà cháu hỏi con này có mấy rowle quạt có phải 2 không ah?nếu 2 role thì đấu vào khiển của rowle số 1 bác nhé vì số 1 là độ quạt ở chế độ bật điều hòa còn role số 2 ăn đướng khiển của cảm biến nhiệt độ nước làm mát bác nhé.2 role này khiển hoàn toàn khác nhau

antrungan

Tài xế O-H
bác cho nhà cháu hỏi con này có mấy rowle quạt có phải 2 không ah?nếu 2 role thì đấu vào khiển của rowle số 1 bác nhé vì số 1 là độ quạt ở chế độ bật điều hòa còn role số 2 ăn đướng khiển của cảm biến nhiệt độ nước làm mát bác nhé.2 role này khiển hoàn toàn khác nhau
Phải tìm bệnh chứ bác. Bao giờ bó tay thì mới câu kéo

minhduc1208

Tài xế O-H
Phải tìm bệnh chứ bác. Bao giờ bó tay thì mới câu kéo
thì em có bảo không tìm đâu.nhưng trong trường hợp bất khả kháng thì mình có thể dùng cách đó vì nó cũng không khác nguyên bản là mấy vì nó chỉ là 1 tín hiệu tách ra 2 rowle cho ổn định thôi.con này theo chủ qua của em và em làm mấy xe bị hiện tượng này thì nó chỉ lỏng giắc chỗ nào đó thôi

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
em cắm máy vào kt ko có lỗi gì.vào xem live data thì t/h ra role a/c off,trong khi đó c/t a/c vẫn bật...vẫn có t/h ra quạt làm mát[khi bật a/c thì quạt gió quay nhưng lốc ko chạy.ga đủ.em rút role a/c ra,cấp lửa trực tiếp vào thì lốc chạy ngay]
.theo các cụ thì nó bị ở chỗ nào ạ.em nghi ngờ con van áp suất và c/b ngắt lạnh quá.
Có 3 nguyên nhân bác ạ :
1- Van áp suất ( Cái bác nghi ngờ )
2- Cảm biến ngắt lạnh
3- khoảng cách mặt hít pôn từ

hamchoi1686

Tài xế O-H

quynhhieu

Tài xế O-H
em cũng làm điều hòa con spectra 2005 mất cả tín hiệu điện (+) ra quạt và lốc điều hòa. nếu đấu điện (+) vào thì cả quạt và lốc quay và đóng. còn khi nổ máy lên mà đấu vào thì quạt chỉ quay được một chút rồi thôi. không biết nó bị làm sao bác ạ. bác có tài liệu xe này không cho em xin một bản ạ

dangnghia1996

Tài xế O-H
em cũng làm điều hòa con spectra 2005 mất cả tín hiệu điện (+) ra quạt và lốc điều hòa. nếu đấu điện (+) vào thì cả quạt và lốc quay và đóng. còn khi nổ máy lên mà đấu vào thì quạt chỉ quay được một chút rồi thôi. không biết nó bị làm sao bác ạ.
em cũng làm điều hòa con spectra 2005 mất cả tín hiệu điện (+) ra quạt và lốc điều hòa. nếu đấu điện (+) vào thì cả quạt và lốc quay và đóng. còn khi nổ máy lên mà đấu vào thì quạt chỉ quay được một chút rồi thôi. không biết nó bị làm sao bác ạ. bác có tài liệu xe này không cho em xin một bản ạ[/QUOTE
em cũng làm điều hòa con spectra 2005 mất cả tín hiệu điện (+) ra quạt và lốc điều hòa. nếu đấu điện (+) vào thì cả quạt và lốc quay và đóng. còn khi nổ máy lên mà đấu vào thì quạt chỉ quay được một chút rồi thôi. không biết nó bị làm sao bác ạ. bác có tài liệu xe này không cho em xin một bản ạ
Bác chém vào thèn cảm biến áp suất , nó điều khiển máy nén với quạt đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên