Vệ sinh họng ga

quanauto
Bình luận: 8Lượt xem: 2,142

nhamgiahung

Tài xế O-H
Thưa các cụ ,các cụ có thể giúp em biết cách vệ sinh họng ga như thế nào để tránh hiện tượng òa ga không ạ..đối với bướm ga điện vệ sinh ra sao và bướm ga cơ vệ sinh ra sao.mong các cụ giúp em ạ.em đang đi học ngề.
công đoạn này cũng dễ và cũng rất khó. bạn muốn chắc chắn thì bạn tắt hết chìa khóa đi. rút dắc cắm họng ga. vệ sinh không mở bướm ga ra. dùng dung dịc xịt ché rửa sẽ sạch hơn.

quanauto

Tài xế O-H
công đoạn này cũng dễ và cũng rất khó. bạn muốn chắc chắn thì bạn tắt hết chìa khóa đi. rút dắc cắm họng ga. vệ sinh không mở bướm ga ra. dùng dung dịc xịt ché rửa sẽ sạch hơn.
không được xoay bướm ga hả cụ
[MERGETIME="1430964284"][/MERGETIME]
em thấy có trường hợp vs xong là bị òa luôn....chẳng biết vì sao..

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Với bướm ga cơ dùng cáp thì cụ có thể kéo cáp cho bướm ga mở ra và vệ sinh. Có thể dùng Pyramit xịt vào .Còn bướm ga điện thì cụ có thể bật khóa điện On đạp chân ga để bướm ga mở ra,tuy nhiên 1 số dòng xe nó mở rất ít hoặc không mở.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Thưa các cụ ,các cụ có thể giúp em biết cách vệ sinh họng ga như thế nào để tránh hiện tượng òa ga không ạ..đối với bướm ga điện vệ sinh ra sao và bướm ga cơ vệ sinh ra sao.mong các cụ giúp em ạ.em đang đi học ngề.
1 - Đối với ga cơ, không cảm biến : Bác cứ vệ sinh vô tư, bằng nước gì miễn sạch là được ( Ngoại trừ acid đậm đặc )
2 - Đối với ga điện có hai hướng xử lý sau khi vệ sinh :
Một là : Để hộp điều khiển tự học lại ( Không áp dụng được với dòng Lacetti trong nước )
Hai là : Dùng máy đọc lỗi dạy lại hộp
Bác đừng nản, không cứ gì bác mới học nghề đâu, các bác cao nhân trên diễn đàn hoặc trong các hãng cũng vẫn phải học bác ạ.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
hiện tượng òa ga sau khi vẹ sinh bướm ga thì rất thường gặp, Nếu có máy chẩn đoán cụ cho nó ''học lại'' .Cũng có những dòng xe khi bị òa ga cứ bảo chủ xe đi khoảng vài chục km là nó sẽ học lại được mà không cần dùng máy chẩn đoán.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên