bệnh dawoo laceti cần trợ giúp

T
Bình luận: 18Lượt xem: 1,534

Ferrari599

Tài xế O-H
tình hình là e có con laceti đời 2010 xe nhập,và xưởng e làm lại hơi làm xong thì nổ máy lên thì hút gió vào qua nắp giàn cò,máy nổ to rút thước thăm dầu lên thì hút khí vào mạnh có tiếng kêu cam,các cụ vào chém zùm em với ạ
của bác khi tắt máy có tiếng huýt sao không bác. e sợ là nó hỏng van thông hơi ở nắp dàn cò mà van này liền với nắp luôn bác ah. còn kêu cam thì bác xem lại đường dầu lên tốt không vệ sinh hai con van biến thiên xem sao

hungem

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra kỹ xem quá trình lắp ráp có sai sót gì không nhé,máy nổ to là bao nhiêu vậy bạn,bạn xem lại ống hơi có ráp lộn không nhé

dothaoyt.na

Tài xế O-H
tình hình là e có con laceti đời 2010 xe nhập,và xưởng e làm lại hơi làm xong thì nổ máy lên thì hút gió vào qua nắp giàn cò,máy nổ to rút thước thăm dầu lên thì hút khí vào mạnh có tiếng kêu cam,các cụ vào chém zùm em với ạ
cụ mở nắp máy lúc xe đang nổ xem dầu có lên giàn cò ko?
cụ xem lại phân phân phối khí xem,đã dúng chưa?

anpro.oto

Tài xế O-H
bệnh này e gặp rồi bác trinhhuynguyen ạ. bác cứ thay nắp giàn cò cho e là ok luôn.

anpro.oto

Tài xế O-H
Thật không bác.nắp giàn cò có thêm cái gì ngoài van 1 chiều đâu.sao ko thay cái van đấy.em nghĩ bệnh này là do lắp máy sai sót gì rồi.
o
Thật không bác.n có thêm cái gì ngoài van 1 chiều đâu.sao ko th
Thật không bác.nắp giàn cò có thêm cái gì ngoài van 1 chiều đâu.sao ko thay cái van đấy.em nghĩ bệnh này là do lắp máy sai sót gì rồi.
em đã từng làm rồi. k có gì ngoài cái van 1 chiều nhưng cái van 1 chiều đó hỏng làm cổ hút hút hơi thừa trong máy tự do nên mới có hiện tượng như vậy
[MERGETIME="1431091816"][/MERGETIME]
em cám ơn các cụ,ngày mai e thử thay nắp giàn cò xem như thế nào ạ,có kết quả e báo các cụ
còn tiếng kêu cam chắc là do các bác thợ nhà bác làm xước lòng con đội. e có ngu kiến như thế các bác xem xét xem thế nào
[MERGETIME="1431091822"][/MERGETIME]
em cám ơn các cụ,ngày mai e thử thay nắp giàn cò xem như thế nào ạ,có kết quả e báo các cụ
còn tiếng kêu cam chắc là do các bác thợ nhà bác làm xước lòng con đội. e có ngu kiến như thế các bác xem xét xem thế nào
[MERGETIME="1431091827"][/MERGETIME]

doanhd

Tài xế O-H
E nghĩ của bác bị hỏng van 1 chiều nắp giàn cò rồi van ấy cũng thóa ra dc nhưng khắc phục cũng khó .e cũng bị như vây khắc phục k đc sau cũng phải thay mới nhưng hơi đắt đấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nó bị hỏng van thông hơi khoang xuppap rồi bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên