nạp dầu lạnh

T
Bình luận: 6Lượt xem: 966

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Làm điều hòa ô tô mình thấy khó nhất là nạp dầu lạnh, làm sao để nạp được đúng lượng chính xác. Ko biết ý kiến các bác thế nào ạ
Ý kiến của em là phải biết chính xác lượng dầu lạnh cần thiết cho mỗi loại xe, sau đó làm sạch lượng dầu có trong hệ thống và nạp đúng lượng dầu cần thiết theo yêu cầu là chính xác nhất ạ

Chi_Duong

Tài xế O-H
Làm điều hòa ô tô mình thấy khó nhất là nạp dầu lạnh, làm sao để nạp được đúng lượng chính xác. Ko biết ý kiến các bác thế nào ạ
Có thể dùng phần mềm hỗ trợ ví dụ như Autodata, Alldata....để biết chính xác lượng dầu lạnh, lượng gas nạp vào hệ thống. Nhưng trước tiên phải xác định đc lượng dầu còn lại trong hệ thống là bao nhiêu....đa số là nạp theo kinh nghiệm bạn ạ. Những dòng xe 1 dàn là từ 120-150ml, xe 2 dàn thì khoảng 180-220ml. Đấy là theo kinh nghiệm của tôi.

antrungan

Tài xế O-H
Mỗi dòng có 1 số liệu nhất định cái quan trọng nhất là bác xác định được lượng dầu còn lại trong hệ thống để bổ xung ko bị thừa bác ạ

mcv30

Tài xế O-H
cái này do kinh nghiệm thôi chứ biết sao được , thông thuong nhà hãng chỉ cho thông số khi thay đàn nóng , thay dàn lạnh , thay lốc ,nạp lại ga ....thì bổ xung bao nhiêu thôi.
những xe đã kêu lốc thì cho thêm chút . xe

Chi_Duong

Tài xế O-H
Dầu sử dụng loại dầu nào tốt vậy mấy bác và làm sao biết thiếu dầu trong dàn lạnh
Tên các loại dầu lạnh thì nhiều nhưng thường phân loại theo giá tiền bác ạ. Có loại rẻ chỉ 50-60k/1lit, có loại 100-150k/1lit còn loại đắt là từ 200-300k/1lit thường dùng cho những block đắt tiền Audi,BMW,Mec...có van điện đít block. Còn việc thiếu dầu lạnh thì cũng hơi khó phát hiện, có thể là block rất nóng, lâu ngày phát ra tiếng kêu, bó cứng...tóm lại là cũng tùy theo kinh nghiệm. Có gì sai xót mong chỉ giáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên