Hitachi ZX450-3 nổ lộp bộp

CHUNG HUU
Bình luận: 36Lượt xem: 6,804

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Tình hình là em đang chuẩn bị thăm khám em hitachi zx450-3 ,em nó bị bệnh khói trắng ,ga to lên thấy nổ lộp bộp,máy đang báo lỗi áp suất nhiên liệu thấp ,dòng này em ít làm ,nên cũng chưa biết kiểm tra em nó như nào cho tốt ,mong các bác tư vấn giúp em ,để khi lên máy không bị bỡ ngỡ

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Máy nó báo lỗi 1239-1 bác ah,em thử kim thấy kim kém ,chết mất hai cây ,thay cả giàn kim mới vào rùi nhưng ko được bác ah

minhtupxcd

Tài xế O-H
Máy nó báo lỗi 1239-1 bác ah,em thử kim thấy kim kém ,chết mất hai cây ,thay cả giàn kim mới vào rùi nhưng ko được bác ah
bác thay kim xong có nhập mã kim không?
laoij kim này tháo ra lắp vào không đúng vị trí là đã gặp rắc rối rồi.
lỗi 1239-1 lúc báo lúc không hay từ lúc thay kim vào vẫn báo lỗi ?

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Kim em thay vào không nhập mã bác ah ,với lại con zx 330 em vừa làm xong thay kim mà không nhập mã vẫn nổ ngon lành mà bác ,còn lỗi 1239-1 báo trước khi em thay kim bác ah ,lỗi này lúc nào cũng báo bác ah

haidangdenso

Tài xế O-H
Theo tôi cụ xem lại con Ne rút giắc ra nổ thử.nếu con này chết rất hay gây hiện tượng bỏ máy còn nhập mã tôi nghĩ nó vẫn nổ bình thường

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Con NE thì em cũng nghi nhưng chưa rút thử ,nhưng nếu bị thế nó cũng khói trắng ah bác
[MERGETIME="1431096506"][/MERGETIME]
Con này em đang làm ga nhỏ thì đỡ ,càng ga to lên thì khói trắng càng nhiều ,nổ cũng lụp bụp nữa
[MERGETIME="1431096513"][/MERGETIME]
Con này em đang làm ga nhỏ thì đỡ ,càng ga to lên thì khói trắng càng nhiều ,nổ cũng lụp bụp nữa

sakaitus

Tài xế O-H
Cụ phải nhập mã kim vô chứ.Cụ k hông nhập mã kim,không xóa lỗi thì nó còn bị như vậy đấy.Cụ phải kkhai báo cái kim cho cái hộp nó hiểu là nó phải điều khiển kim ntn. Còn nổ thì đúng là ko khai báo vẫn nổ được cụ a

haidangdenso

Tài xế O-H
khói trắng cũng có thể là kim bỏ hoặc đái nhưng ở kim điện thì hiện tượng này khó sẩy ra khói trắng lắm theo tôi cụ nên kiểm tra dàn supap vì khả năng nhiều là kênh supsap khiến cho áp suất buồng đốt giảm không đủ áp để tự cháy nên hỗn hợp bị đẩy ra ngoài có mầu trắng như cụ nói , còn tiếng lọp bộp là do phả hồi của hỗn hợp bị đẩy ngược lại cổ hút , nổ ga nhỏ tiếng gõ càng rõ ga to đỡ hơn còn tùy vào trường hợp có khi lúc bị lúc không bị do supap xay lúc kín lúc hở

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Con máy zx330-3 em vừa thay kim xong không nhập mã kim nhưng làm viec ngon lành được mấy ngày rồi ,mà bác minhtupxcd đã gặp trường hợp ko nhập mã kim mà xảy ra hiện tượng như vậy không
[MERGETIME="1431117820"][/MERGETIME]
khói trắng cũng có thể là kim bỏ hoặc đái nhưng ở kim điện thì hiện tượng này khó sẩy ra khói trắng lắm theo tôi cụ nên kiểm tra dàn supap vì khả năng nhiều là kênh supsap khiến cho áp suất buồng đốt giảm không đủ áp để tự cháy nên hỗn hợp bị đẩy ra ngoài có mầu trắng như cụ nói , còn tiếng lọp bộp là do phả hồi của hỗn hợp bị đẩy ngược lại cổ hút , nổ ga nhỏ tiếng gõ càng rõ ga to đỡ hơn còn tùy vào trường hợp có khi lúc bị lúc không bị do supap xay lúc kín lúc hở
Nhưng mà máy đang báo lỗi điện mà bác

minhtupxcd

Tài xế O-H

1239-1
là lỗi nhiên liệu chứ ?
mà cụ bảo 2 kim kém là bị sao hả cụ .lượng dầu hồi của nó nhiều hơn hả
mà bơm của máy chạy được mấy nghìn giờ rồi

minhtupxcd

Tài xế O-H
Em tháo kim ra và thử từng kim một cụ ah ,có hai kim bị chết ,còn dâu hầu như là kém hết rùi cụ ah
nếu cụ khẳng định là kim kèm thì thay hết đi
lưu ý là dòng này bơm nhiên liệu rất kém . chưa thấy con nào chạy được hơn 10.000 giờ
khi thay kim xong ,lỗi 1239-1 vẫn còn dán ở màn hình .máy vẫn khói
phải cho chạy đến khi máy thoát .tắt máy khởi động lại mới hết lỗi
đẹp nhất là có con máy nào gần đó mang hộp đen động cơ sang chạy để xóa lỗi là ngon nhất

haidangdenso

Tài xế O-H
Bơm kém thì chỉ có nổ hoặc không thôi còn lụp bụp khói trắng mới là vấn đề còn bơm chỉ gây áp suất thấp thoi nếu bơm a lô tôi có bơm hàng bãi đẹp rất nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên