lượng dầu lanh bao nhieu là đủ

sk30uu
Bình luận: 14Lượt xem: 8,143

antrungan

Tài xế O-H
nắp hệ thống mới thì đơn giản quá còn gì bác cứ thông số của xe mà táng , khó khăn chỉ là bổ xung thôi , cái này chủ yếu do kinh ngiệm phán đoán xem lượng dầu bị xì ra là nhiều hay ít để bổ xung , bổ xung thì thường là đổ non tay 1 tý , nếu thiếu ít hệ thống vẫn hoạt động bt , nếu thiếu nhiều sẽ phát hiện ngay và ta xử lý dễ dàng, còn đổ bổ xung quá tay là hơi rắc rối đó bác

audi@@

Tài xế O-H
Em băn khoăn,nếu lắp hệ thống mới phải đổ lượng dầu là bao nhiêu thi đủ và nạp bổ sung thì có cần bổ sung dầu ko em mới vào nghề mongcaác các cụ chỉ bảo
cái này kinh nghiệm chỉ bác nhé
giàn lạnh: 45-50g/giàn
giàn nog: 50-55/g
lốc lạnh : 75-85/g
lọc ga: 30-35g
đường ống 100-150... tùy 1 hay 2 giàn

anpro.oto

Tài xế O-H
nắp hệ thống mới thì đơn giản quá còn gì bác cứ thông số của xe mà táng , khó khăn chỉ là bổ xung thôi , cái này chủ yếu do kinh ngiệm phán đoán xem lượng dầu bị xì ra là nhiều hay ít để bổ xung , bổ xung thì thường là đổ non tay 1 tý , nếu thiếu ít hệ thống vẫn hoạt động bt , nếu thiếu nhiều sẽ phát hiện ngay và ta xử lý dễ dàng, còn đổ bổ xung quá tay là hơi rắc rối đó bác
bác cho e hỏi ngu cái. thừa thì sao vậy bác? có hiện tượng gì mà dễ phát hiện ạ?

halee

Tài xế O-H
thừa dầu phanh hiện tượng khi dầu bị sôi thì cũng giống như nước sôi nếu nhiều quá thì sẽ tràn ra ngoài gây hỏng các chi tiết khác và hao hụt

antrungan

Tài xế O-H
thừa dầu phanh hiện tượng khi dầu bị sôi thì cũng giống như nước sôi nếu nhiều quá thì sẽ tràn ra ngoài gây hỏng các chi tiết khác và hao hụt
dầu lạnh ko phải dầu phanh bác ơi ^^
[MERGETIME="1431166768"][/MERGETIME]
bác cho e hỏi ngu cái. thừa thì sao vậy bác? có hiện tượng gì mà dễ phát hiện ạ?
thừa thì sẽ bị bí đường cao áp , áp lên cao , phin bí van bí mất lạnh

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Tính sơ sơ cụ đổ dầu mới cho 1 em 1 giàn là khoảng 300g . 1 giàn này là 1 giàn ford transit đấy hả cụ .

Cụ chủ nên chịu khó sử dụng thanh công cụ tìm kiếm hoặc lục lại mục lạnh chứ câu hỏi của cụ đã được hỏi quá nhiều lần rồi. Nên tìm hiểu kỹ trước khi hỏi đã cụ nhé

minhduc1208

Tài xế O-H
bác nói thế sao mà chính xác hả?thế em hỏi bác như con huyndai get tổng dầu hệ thống là bao nhiêu ah?nó có 130ml mà kinh nghiệm như bác tức là mỗi xe khoảng hơn 200ml liệu có ok không ah.lượng dầu lạnh cho vào từng xe thì phải xem trên tài liệu là chuẩn nhất

NamThanh555

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên