Phân biệt số sàn và số tự động

T
Bình luận: 13Lượt xem: 2,476

0935024363

Tài xế O-H
Hôm nọ em có gặp con lăng cu dơ của lào vx. Con này có cả sàn và tự đông là sao hả cụ
cậu là dân cơ khí mà cụ nói z mà ai nghe nổi cụ
[MERGETIME="1431091671"][/MERGETIME]
Có cụ nào biết làm thế nào để phân biệt de số san và số tự động chỉ bằng nhìn ngoài xe không ạ.
nhìn vào cần số là biết thôi
còn muốn thì nhòn xuống hộp số ấy số sàn thì bình tường còn số tự dộng có cacste và nhìn nó bằng hình gần như vuông ấy
mà nói làm gì cụ cứ nhìn là biết à

trungshady

Tài xế O-H
Ý em bảo là gặp 1 con màu trắng thì số tự động. Gặp 1 con khác cũng vx lại là số sàn. Thằng chủ xe bảo: bên lào nó thế đấy em ạ

doanhd

Tài xế O-H
Tùy thôi chứ nhìn bên ngoài thì chỉ một số xe biết dc là số sàn hay tự đông thôi như deawoo thì lacetti se là số sàn cìn cdx là số tự động còn toyota vios thì vios e là số sàn còn vios G là số tư động ( xe từ 2008 trở lên) ...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm nọ em có gặp con lăng cu dơ của lào vx. Con này có cả sàn và tự đông là sao hả cụ
Chuyện này là bình thường mà bác, cái đó là do lựa chọn của khách mua xe đầu tiên. Bên Tây, bọn nó đa dạng lắm. Tất nhiên, bác phải thấy 2 con, chứ làm gì trên 1 con lại có cả 2 hộp số được

LeThanhCat

Tài xế O-H
Chỉ có cách nhìn vào cần số thôi ợ. Nhìn ngoài mỗi hãng quy định 1 kiểu, có hãng lại chả viết gì. Biết thế nào được. ^^

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên