Đạp ga lốc bị tụt áp

H
Bình luận: 20Lượt xem: 3,278

hai_bmw

Tài xế O-H
Tắc van tiết lưu,dàn nóng.dòng này cái van nó nằng ở đg ống hạ áp chỗ bắt vào dàn lạnh.tháo ra vệ sinh hoặc thay cái khác.tốt nhất nên thay nốt cái fin lọc nhôm,dàn nóng thông thật kỹ hoặc thay mới,ko thì vài hôm lại toi nốt cái lốc.

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Tắc van tiết lưu,dàn nóng.dòng này cái van nó nằng ở đg ống hạ áp chỗ bắt vào dàn lạnh.tháo ra vệ sinh hoặc thay cái khác.tốt nhất nên thay nốt cái fin lọc nhôm,dàn nóng thông thật kỹ hoặc thay mới,ko thì vài hôm lại toi nốt cái lốc.
Em làm rồi, dàn nóng, lạnh, ống, phin thông và thay hết mà nó vẫn vậy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình làm con xe ford focus, thay lốc mới mà khi cho máy chạy garanti thì lạnh bình thường, nhưng khi đạp ga thì lại mất lạnh. Xem đồng hồ thì khi đạp ga thì bên ap thấp xuống có xíu rồi lại trả về trong khi vẫn nhấn ga. Bên áp cao chỉ chưa đến 150....các bác giúp em.
- Bác nói đạp ga mất lạnh, có nghĩa là mất trong thời gian đạp ga, hay lúc duy trì ga cao vẫn mất lạnh??
- Có thể bác nạp gaz thiếu
- Có thể van tiết lưu hỏng

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Áp thấp không thấy cụ nói là bao nhiêu, hiện tượng cụ ga lên vòng tua bao nhiêu và có bị khi giữ ga không? Dòng này có van đuôi lốc nên nạp gas phải đủ nhé. Không thấy cụ nói nạp bao nhiêu gas. Tốt nhất cụ nên cho các thông tin chi tiết thì mới nên hỏi, còn hỏi thế này khó mà tư vấn cho cụ lắm. Vì bắt bệnh từ xa lại thiếu thông tin thì dễ thành lang băm lắm

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Mình nạp đủ gas, áp lúc lốc chạy gảranti là 40, ko chạy lốc là 110. lúc đạp ga hay duy trì củng không xuống nửa mà trả về 40, lốc ko ngắt, bên áp cao lên dc có gần 150 thôi, bình thường khoảng 300.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Mình nạp đủ gas, áp lúc lốc chạy gảranti là 40, ko chạy lốc là 110. lúc đạp ga hay duy trì củng không xuống nửa mà trả về 40, lốc ko ngắt, bên áp cao lên dc có gần 150 thôi, bình thường khoảng 300.
Bình thường của cụ là quá cao, 300psi thì không lạnh được. Khi nhả ga ra thì lại lạnh hay vẫn thế hở cụ. cái này là đang mất áp, có thể do van tiết lưu, có thể do lốc. Đường hồi có lạnh, có đổ mồ hôi, nước thoát dàn lạnh có ra nhiều không cụ?

manhquang0902

Tài xế O-H
Mình làm con xe ford focus, thay lốc mới mà khi cho máy chạy garanti thì lạnh bình thường, nhưng khi đạp ga thì lại mất lạnh. Xem đồng hồ thì khi đạp ga thì bên ap thấp xuống có xíu rồi lại trả về trong khi vẫn nhấn ga. Bên áp cao chỉ chưa đến 150....các bác giúp em.
Bác lấy cái đuôi cũ của cái lốc thay ra (nếu còn dùng được) đổi qua cái lốc mới là ok. Lốc mới bây giơ ko tin tưởng dc đâu, cái van (ống tiêu) này ko rễ hỏng như những van tiết lưu thông thường đâu.

nguyenhainam89

Tài xế O-H
ặc thế thì thay hết đi cho lành....

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Hi hi, hôm nay mình làm được rồi, sau khi thay lup pê lốc vẫn không ăn thua, mình mở bầu lọc ra súc thì bị trào dầu, mình đổ ra hết lấy xăng súc và thổi khô xong lắp vào lại chạy ok, nhưng lốc có vấn đề nên phải thay lốc second hand, toi mất lốc mới.

Hungauto188

Tài xế O-H
Trước khi thay loc moi thi phai vệ sinh lai hét hẹ thống.tránh trường hop tác bẩn hoặc thùa dầu lạnh.vì dầu cũ vẫn còn trong hệ thống.thường thì lốc mới có đủ dầu hết ở bên trong rồi.

antrungan

Tài xế O-H
e đoán là con này bị hẹp van . mà trước khi dẫn đén hẹp van là do dầu bẩn từ lốc chết trươc , bác vs ko sạch đâm ra bị oan đấy

Chi_Duong

Tài xế O-H
Trước khi thay loc moi thi phai vệ sinh lai hét hẹ thống.tránh trường hop tác bẩn hoặc thùa dầu lạnh.vì dầu cũ vẫn còn trong hệ thống.thường thì lốc mới có đủ dầu hết ở bên trong rồi.
Dầu trong block mới thường là dầu bảo quản bác ạ. Phải đổ ra thay dầu xịn vào =.=

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Dầu trong block mới thường là dầu bảo quản bác ạ. Phải đổ ra thay dầu xịn vào =.=
Chỉ thêm vào khoảng 180ml thôi, không nên đổ, mất tiền oan.
[MERGETIME="1431357791"][/MERGETIME]
Chạy ngon rồi, thằng xe không quay lại luôn....bạn đừng nghĩ nó sợ mình nha....chẳng qua mấy thằng trước làm nó cho thừa dầu vào bầu đó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên