Lu SAKAI R2 cứ di chuyển được khoảng 2h là tự nhiên lết một bánh trước

H
Bình luận: 12Lượt xem: 3,374

HAM_HOC@2012

Tài xế O-H
chào các cụ! em có một em lu sakai r2 ba bánh sắt.không hiếu sao nó lại bị một trứng bệnh rất lạ các cụ ạ.em nó cứ di chuyển được khoảng 2h là tự nhiên lết một bánh trước. em đã thử rất nhiều cách như sau. bõ phanh bánh đó đi.đổi 2 đường a/s từ mô tơ bên kia sang. tháo bộ bánh răng ra kiểm tra không vấn đề gì.kích hẳn bánh đó lên.lúc bị lết ấy.nhưng lấy tay quoay vẫn bình thường.nhưng chạy tầm 2h vẫn bị lết bánh đó .mong các cụ giúp đỡ

congphong86

Tài xế O-H
chào các cụ! em có một em lu sakai r2 ba bánh sắt.không hiếu sao nó lại bị một trứng bệnh rất lạ các cụ ạ.em nó cứ di chuyển được khoảng 2h là tự nhiên lết một bánh trước. em đã thử rất nhiều cách như sau. bõ phanh bánh đó đi.đổi 2 đường a/s từ mô tơ bên kia sang. tháo bộ bánh răng ra kiểm tra không vấn đề gì.kích hẳn bánh đó lên.lúc bị lết ấy.nhưng lấy tay quoay vẫn bình thường.nhưng chạy tầm 2h vẫn bị lết bánh đó .mong các cụ giúp đỡ
Chủ thớt kiểm tra như vậy thì hơi vất đấy ạ mà khó xác định được bệnh
Cụ hãy đo áp suất lúc máy vẫn bình thường là bao nhiêu kí lô?và lúc em nó lết thì bao nhiêu?

HAM_HOC@2012

Tài xế O-H
Chủ thớt kiểm tra như vậy thì hơi vất đấy ạ mà khó xác định được bệnh
Cụ hãy đo áp suất lúc máy vẫn bình thường là bao nhiêu kí lô?và lúc em nó lết thì bao nhiêu?
bẩm cụ nhà em đo a/s lúc lết cũng như luc bình thường là như nhau a/s được 260kg em cũng có chingr lên roài nhưng không ăn thua.với lại hai mô tơ di chuyển chước nó chung một đường a/s cụ ạ.nhưng một bên lết một bên không!

vietnhatauto11

Tài xế O-H
Xin hỏi chủ thớt là bỏ phanh kiểu gì. Bỏ đường dầu phanh hay bỏ lá phanh bên trong. Xin hỏi nữa là sau 2 tiếng làm thì tắc tịt, lúc đó dầu có nóng quá mức k

vietnhatauto11

Tài xế O-H
cảm ơn cụ .nhà cháu bỏ hết lá phanh luôn cụ ạ.mà dầu nhà cháu không nóng!
Vậy cụ đã kiểm tra lại mấy em van an toàn chưa. Nhà cháu nghi do nó đấy. Cụ tháo ra xem có xước hoặc kẹt k. Bẹnh của cụ là k dẫn động dc bánh chứ k phải bó kẹt. Vì lúc đó lấy tay xoay vẫn dc. Nhà cháu nghi kẹt van. Nếu bình thường thì cụ xem lại các chi tiết liên quan tới đường hồi của bánh bị kẹt xem.

tanhlt

Tài xế O-H
Nhà cháu góp vài ngu ý thế này ạ
Chỗ cái cục sắt này chỉ xét 2 vín đề là cơ khí và thủy lực
1. Về cơ khí thì trực quan sinh động cụ đã kì công tháo ra kiểm tra hàng đẹp, quay trơn êm ả là ok rồi
2. Vín đề thủy lực ta xét ở thủy lực phanh và thủy lực mô tơ di chuyển (tạm gọi rứa)
- Thằng phạn thì cụ tháo bỏ đĩa phanh or lo xo phanh mà vẫn bị thì ko phải do phanh
- Chỉ còn tên còn lại là bộ ruột mô tơ di chuyển, tên này nhiều khi nhìn đẹp nhưng làm việc lại kém, do đó theo cháu nghĩ lúc đó chuyển động quay của bánh này sẽ chậm hơn và bị hai bánh còn lại đẩy cùng toàn xe nên nhìn có vẻ bị lết đi.
* Theo cháu cụ thử đổi toàn bộ ruột hoặc toàn bộ phần đuôi mô tơ di chuyển của hai bánh trước cho nhau xem sao cụ nhé.

Nhà cháu ti toe tí, nếu sai sót gì mong các cụ bỏ quá ạ

thaoha

Moderator
Em này nó là mạch kín nếu bị 1 trong 3 cái motor bị kém nó sẽ hết chạy luôn nên cu chủ thớt nên loại bỏ phần motor ra ngoài cho nhẹ đầu.ktra phần cơ khí đi cu

congphong86

Tài xế O-H
Theo nhà cháu thì thế này
1. Cụ bỏ khớp nối giữa bơm với bánh sắt cho mô tơ chạy không rồi xem thế nào
2.Cụ vẫn cứ giữ nguyên hiện trường và tiếp tục dùng nút bịt,bịt hai đường mô tơ rồi cho máy làm việc
3.Kết quả thế nào của hai trường hợp nói trên thì cụ hiểu ý nhà cháu rồi chứ ạ
Thân!

HAM_HOC@2012

Tài xế O-H
Chủ thớt cho nhà cháu hỏi là loại này mô tơ di chuyển là hướng kính hay hướng trục nhỉ?
CÁI NÀY THÌ NHÀ CHÁU CHỤI .HỌC ÍT MÀ CỤ THÔNG CẢM CHO!
[MERGETIME="1431444266"][/MERGETIME]
2.Cụ vẫn cứ giữ nguyên hiện trường và tiếp tục dùng nút bịt,bịt hai đường mô tơ rồi cho máy làm việc
Thân!
CẢM ƠN CỤ EM SẼ THƯ XEM SAO!
[MERGETIME="1431444335"][/MERGETIME]
Thân!
[MERGETIME="1431444486"][/MERGETIME]
Thân!
Em này nó là mạch kín nếu bị 1 trong 3 cái motor bị kém nó sẽ hết chạy luôn nên cu chủ thớt nên loại bỏ phần motor ra ngoài cho nhẹ đầu.ktra phần cơ khí đi cu
BẨM CỤ CON KIỂM TRA KĨ LẮM RỒI.BÁNH RĂNG VUÔNG ĐÉT.BI THÌ HƠI DƠ NHƯNG CON THAY RỒI .KHÔNG KẾT QUẢ GÌ CỤ Ạ!

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Nếu chỉ bị ở "Số nhanh" thì nguyên nhân có thể là:
Kẹt "Van thay đổi tốc độ trong mô tơ".
Lỗ chứa piston đẩy "Đĩa nghiêng mô tơ" bị toét.

Nếu "Đúng" thì khi kích nổi "Cầu trước" và chạy số 2 thì tốc độ 2 bên sẽ "Rất khác nhau".

HAM_HOC@2012

Tài xế O-H
Nếu chỉ bị ở "Số nhanh" thì nguyên nhân có thể là:
Kẹt "Van thay đổi tốc độ trong mô tơ".
Lỗ chứa piston đẩy "Đĩa nghiêng mô tơ" bị toét.

Nếu "Đúng" thì khi kích nổi "Cầu trước" và chạy số 2 thì tốc độ 2 bên sẽ "Rất khác nhau".
CẢM ƠN CỤ .NHÀ CHÁU SẼ LÀM THEO CỤ CHỈ BẢO RỒI BÁO CÁO CỤ SAU!
[MERGETIME="1431447181"][/MERGETIME]
Vậy cụ đã kiểm tra lại mấy em van an toàn chưa. Nhà cháu nghi do nó đấy. Cụ tháo ra xem có xước hoặc kẹt k. Bẹnh của cụ là k dẫn động dc bánh chứ k phải bó kẹt. Vì lúc đó lấy tay xoay vẫn dc. Nhà cháu nghi kẹt van. Nếu bình thường thì cụ xem lại các chi tiết liên quan tới đường hồi của bánh bị kẹt xem.[/quo
Vậy cụ đã kiểm tra lại mấy em van an toàn chưa. Nhà cháu nghi do nó đấy. Cụ tháo ra xem có xước hoặc kẹt k. Bẹnh của cụ là k dẫn động dc bánh chứ k phải bó kẹt. Vì lúc đó lấy tay xoay vẫn dc. Nhà cháu nghi kẹt van. Nếu bình thường thì cụ xem lại các chi tiết liên quan tới đường hồi của bánh bị kẹt xem.
THƯA CỤ NHÀ CHÁU CÓ KIỂM TRA VAN OAN TOÀN RỒI .EM NÓ TĂNG GIẢM RẤT TỐT.VỚI LẠI 2 MÔ TƠ CHƯỚC CỦA NHÀ CHÁU CHUNG MỘT NGUỒN CỤ Ạ!NẾU VAN OAN TOÀN THÌ NHƯ NHÀ CHÁU NGHĨ NÓ CHỈ YẾU .THÔI MÀ LÀ YẾU CẢ 2 CỤ Ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên