Dộng cơ pc450-6 lọt hơi

haidangdenso
Bình luận: 17Lượt xem: 1,956

haidangdenso

Tài xế O-H
thưa các cụ em đang gặp một em động cơ SAA6D125-2 lắp trên em PC 450-6 máy nguyên bản đang chạy bình thương tự nhiên phụt hơi thừa ra cả dầu bôi trơn như bơm nước khi tắt máy máy đi đề lại thì lại đi về xưởng thì không thấy gì nữa lúc rút hơi kiểm tra thì đẹp không hiện tượng hiện tượng gì bất thường lại lắp lại , hôm nay lắp nhưng tối quá chưa xong mai tiếp tục nếu kết quả như nào em Thong báo các bác vậy bác nào gặp trường hợp này bao giờ chưa tư vấn em với

oto_lc

Tài xế O-H
V
thưa các cụ em đang gặp một em động cơ SAA6D125-2 lắp trên em PC 450-6 máy nguyên bản đang chạy bình thương tự nhiên phụt hơi thừa ra cả dầu bôi trơn như bơm nước khi tắt máy máy đi đề lại thì lại đi về xưởng thì không thấy gì nữa lúc rút hơi kiểm tra thì đẹp không hiện tượng hiện tượng gì bất thường lại lắp lại , hôm nay lắp nhưng tối quá chưa xong mai tiếp tục nếu kết quả như nào em Thong báo các bác vậy bác nào gặp trường hợp này bao giờ chưa tư vấn em với
Ở đường hơi thừa ấy có van 1 chiều không cụ

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Chủ thớt định thử sức khỏe của anh em chăng??? :(:(
Chỉ có "Thủng đỉnh piston" thì mới có triệu chứng như trên thôi. ;)
Còn những nguyên nhân khác thì nhà cháu chửa nghĩ ra. :p:D

haidangdenso

Tài xế O-H
báo cáo các cụ là dầu mỡ đầy đủ đường hơi thừa lại nằm trên nắp cabo cao nhất của động cơ mà nào em nào giám thử sức các cụ thấy hiện tượng lạ em mới hỏi các cụ chứ đỉnh pitong em soi kĩ lắm ợ xéc măng em kiểm tra vãn ngon tháo ra không trùng miệng mặt quylat em cũng soi kỹ lắm khổ nôi nó không vấn đề nó mới đău đầu chứ thà nó gẫy hoăc thủng đỉnh thì chẳn phải hỏi các cụ làm gì.có khi cụ bói biết con máy náy này đấy máy anh dương ninh ở ngã hai quang hanh
[MERGETIME="1431448708"][/MERGETIME]
lạ là nó bị như thế xông đánh đi một đoạn nó lại khong hiện tượng gì mới đauw
[MERGETIME="1431448756"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1431448835"][/MERGETIME]

haidangdenso

Tài xế O-H
Hom nay làm xong nó lại bị như thế nữa thế nó mới đau sờ cau hơi thừa rất ít vòng tua máy bị tèo rồi máy nổ rất gắt không biết. Bao nhiêu nhưng nghe ông thợ nói là mới vít hạn chế ga ra thế là bị luôn mà nó chỉ phọt nhớt ra lúc động tải ban đầu còn về sau ngồi chán nó chẳng ra giọt nào kể cả ép tải hay gala ty hay nó sợ vía thợ hay sao ấy. có Khi nào vòng tua quá cao mà thổi nhớt ra ngoài không các cụ nhỉ canh bí quá các cụ gặp bệnh này chưa giúp em với em xin cảm ơn

hoannbk

Tài xế O-H
Hom nay làm xong nó lại bị như thế nữa thế nó mới đau sờ cau hơi thừa rất ít vòng tua máy bị tèo rồi máy nổ rất gắt không biết. Bao nhiêu nhưng nghe ông thợ nói là mới vít hạn chế ga ra thế là bị luôn mà nó chỉ phọt nhớt ra lúc động tải ban đầu còn về sau ngồi chán nó chẳng ra giọt nào kể cả ép tải hay gala ty hay nó sợ vía thợ hay sao ấy. có Khi nào vòng tua quá cao mà thổi nhớt ra ngoài không các cụ nhỉ canh bí quá các cụ gặp bệnh này chưa giúp em với em xin cảm ơn
Đọc bài viết của cụ mà em cũng loạn như cái máy này luôn.
Cụ viết rõ ràng, rành mạch từng diễn tiến và từng bước thử và nghiệm ra.
Như cụ miêu tả em nghĩ nhiều khả năng là máy nóng nước quá, mà xéc măng thì lại cũ hoặc dỏm nên hơi thừa quá nhiều ---> phun hơi thừa ra. Nếu nước không nóng thì em chưa nghĩ ra.
Góp ý thôi các cụ đừng chém em nhé!

Mouse

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Cho em leo veo tí
Con máy của cụ có phải lỗ thông hơi ở trên nắp dàn cò ko ạ
Và theo em biết thì con này mặt máy rời vậy có lhi nào ỏ máy có lỗ thông hơi ấy hơi lọt qua ống dẫn hướng xupap rồi nó thổi cả dầu bôi trơn lên lỗ thông hơi ko ạ
Có gì sai các cụ bỏ quá cho nhà cháu ạ

homeanhnhung

Tài xế O-H
Chủ thớt định thử sức khỏe của anh em chăng??? :(:(
Chỉ có "Thủng đỉnh piston" thì mới có triệu chứng như trên thôi. ;)
Còn những nguyên nhân khác thì nhà cháu chửa nghĩ ra. :p:D
Cháu tham gia với cụ bói, nhà cháu cũng bị thủng đỉnh pittong rồi.'' là do pittong bi nỗi 1 quả.
ga trung bình :hơi thừa khỏe và phụt bắn nắp nhớt xa cả chục mét ý.
theo cụ nó thủng thì sao con 450 lại khi tắt máy máy đi đề lại thì lại đi về xưởng thì không thấy gì nữa ;; cái gì làm kín lỗ thủng đó lại hả cụ

haidangdenso

Tài xế O-H
báo cáo các cụ xong rồi ợ chỉ vì ông thợ đưa ga quá cao nên khi vào tải lúc đầu phọt ra nhưng sau thì hết em chỉnh lại ga nó chẳng bảo sao nữa làm em dỡ cả hơi ra chẳng thấy gì bất thườn nên lại lăp lại chỉ lại ga thế là ok con máy này em bán cho nên toát cả mồ hôi

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
chỉ vì ông thợ đưa ga quá cao nên khi vào tải lúc đầu phọt ra
Nghe có vẻ "Chửa hợp lý" cho lắm, con ốc giới hạn ga Max trên bơm cao áp có nới ra hết cũng khó xảy ra triệu chứng như trên. ( Do hành trình của mô tơ ga cũng không thiết kế quá dài)
Trừ khi động cơ bị òa ga do chỉnh sai "Bộ điều tốc", đã òa ga thì không thể tắt máy bằng chìa khóa được mà phải chơi bằng "Cách khác" nó mới chịu tắt cho???

haidangdenso

Tài xế O-H
Vậy cụ giải thích hộ tôi với tôi thấy vô lý mà canh bí nên chưa có cách gì vì từ lúc ông thợ động vào cái cần ga là bị mà trước đó không bị mặc dù mức dầu động cơ chưa có gì thêm thuát gì , chỉ vì quả ga cứ dao động ở mức max nên ông ấy nới vít han chế thế là bị mà máy nổ gào lên bổ máy không có hiện tượng gì bất thường nén lại lắp vào vẫn vậy mà hơi thừa thì cực ít vì là máy của tôi bán nên tôi cũng hơi lo nhưng khi lột ra thì yên tâm nhưng cũng không lý giả nổi về sau lại hạn chế và đưa nơc ga về thấp hơn thì hai hôn nay chưa thấy hiện tượng gì mà trước khi chỉnh ga máy vẫn OK thôi thì giải thích vô lý nhưng máy hoạt động được thì thành có lý chứ bây giờ hết võ thì chỉ có căn cứ vào tình trạng ban đầu và sau khi thợ chỉnh thì trả lại như ban đầu thoi chứ biết sao bây giờ bí mà chưa có câu trả lời thích đáng chỉ biết nó được thế thôi

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Vậy cụ giải thích hộ tôi với tôi thấy vô lý mà canh bí nên chưa có cách gì vì từ lúc ông thợ động vào cái cần ga là bị mà trước đó không bị mặc dù mức dầu động cơ chưa có gì thêm thuát gì , chỉ vì quả ga cứ dao động ở mức max nên ông ấy nới vít han chế thế là bị mà máy nổ gào lên bổ máy không có hiện tượng gì bất thường nén lại lắp vào vẫn vậy mà hơi thừa thì cực ít vì là máy của tôi bán nên tôi cũng hơi lo nhưng khi lột ra thì yên tâm nhưng cũng không lý giả nổi về sau lại hạn chế và đưa nơc ga về thấp hơn thì hai hôn nay chưa thấy hiện tượng gì mà trước khi chỉnh ga máy vẫn OK thôi thì giải thích vô lý nhưng máy hoạt động được thì thành có lý chứ bây giờ hết võ thì chỉ có căn cứ vào tình trạng ban đầu và sau khi thợ chỉnh thì trả lại như ban đầu thoi chứ biết sao bây giờ bí mà chưa có câu trả lời thích đáng chỉ biết nó được thế thôi
Chém lung tung xem nó dư lào:
1- Tại sao máy xúc thường bố trí động cơ "Vắt ngang" theo hướng "Dọc xe", còn máy ủi thì lại "Chơi kiểu nằm dọc".
2- Tại sao "Các te động cơ" máy ủi lại "Thiết kế" khác máy xúc???

Lý giải "Bậy bạ" nhá: Vì 1 lý do ngẫu nhiên nào đó "Mức dầu về phía máy số 1 hoặc 6 ƯỠN lên bất thường" cùng lúc đó "Piston của máy tương ứng DẬP xuống".
"DƯỚI ƯỠN LÊN" + "TRÊN DẬP XUỐNG" = "Dao động cộng hưởng" quá đà do tốc độ động cơ đang "Hưng phấn quá mức" ==> Thì "NƯỚC" phải trào ra thôi.

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Bẩm cụ, cụ viết liền tù tì một mạch như vậy không dấu chấm phẩy gì làm nhà cháu cũng hoa hết cả mắt ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên