huyndai get ga đột ngột không lên được ga rồi nổ tạch tạch

ngocthanh27
Bình luận: 17Lượt xem: 1,454

ngocthanh27

Tài xế O-H
Nay mình làm một em huyndai get 1.6đời 2009 bệnh em nó là ga từ từ lên thì ngon,galenty ổn ko rung giật ,nhưng ga thốc lên đột ngột thì ga ko lên được mặc dù kịch ga sau đó có tiếng nổ như bị loạn điện cao áp sai tầm nổ ,mình đã thay bugi lọc xăng vệ sinh mấy con cảm biến MAf và van ko tải nhưng bệnh tình ko thay đổi minh đang nghi bộ mô bin nhưng chưa có đồ để thử ,cụ nào gặp bệnh này rồi tư vấn em với

dangtam03yt

Tài xế O-H
Bác cắm máy vào đạp ga xem thông số độ mở bướm ga như thế nào.mà chưa thấy bác cho cái áp xăng lên đây nhỉ.

ngocthanh27

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ giúp đỡ nhiệt tình con huyndai này chỉ có cảm biến đuôi trục cơ chứ ko phải loại đầu trục cơ có đĩa đệm vành sung nhé nay em tìm ra bệnh rồi ,thay bộ day cao áp là ok bơm xăng chạy nâu hơi kém mình thay luôn cho khách yên tâm hihi

kenly0350

Tài xế O-H
Nay mình làm một em huyndai get 1.6đời 2009 bệnh em nó là ga từ từ lên thì ngon,galenty ổn ko rung giật ,nhưng ga thốc lên đột ngột thì ga ko lên được mặc dù kịch ga sau đó có tiếng nổ như bị loạn điện cao áp sai tầm nổ ,mình đã thay bugi lọc xăng vệ sinh mấy con cảm biến MAf và van ko tải nhưng bệnh tình ko thay đổi minh đang nghi bộ mô bin nhưng chưa có đồ để thử ,cụ nào gặp bệnh này rồi tư vấn em với
An ơi đo giây cao áp xem có cái nào bị đứt không! Thường thì dây cao áp nó khoangr3k ôm-25k theo em biết là nthe

nhantam

Tài xế O-H
An ơi đo giây cao áp xem có cái nào bị đứt không! Thường thì dây cao áp nó khoangr3k ôm-25k theo em biết là nthe
Dây cao áp nào cung có điện trở 3k với 25k ôm là dây còn tốt ah bác

tuoitholamlu

Tài xế O-H
cụ làm hết bênh thì em củng mừng .nhưng e lấy làm lạ.cao áp thì liên quan gi lên ga thốc đột ngột thì không lên được.cao áp nhảy lửa sinh ra giật.đứt thì bỏ máy.lúc bình thường cap áp đức nó củng nhảy như ngựa rồi mà.còn nhảy lửa thf lên ga 2000 nó nất tưng tưng chứ sao lại không lên đc cụ.ai giúp em hiểu đc không ạ e xin cảm ơn

ngocthanh27

Tài xế O-H
Thế bệnh nó mới khoai chứ nếu đứt dây cao áp từ đầu thì ai trả sửa được đằng này ga thốc lên cao áp mới bị phóng loạn điện sang các dây khác mà mắt thường ko thấy phóng điện ra ngoài đo dây thì ok mà nổ galenty 800 v/p ko rung giật ,bệnh này thì ko ai ngờ tới thế mới khó cho tho ,theo mjnh hiểu lôm la thì ga cao tỉ số lén buồng đốt cao gây cản trở sự phóng điện nếu ga đột ngột cộng thêm dây cao áp yếu thì xăng xuống nhiều mà điện ko đốt được thì máy yếu ko tăng tốc kịp là chuyện bình thường

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác thay dây cao áp đi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên