đồng hồ công tơ mét xe khách pay và univer và mobihome

T
Bình luận: 9Lượt xem: 2,033

black_box

Tài xế O-H
nôm la là thiết bị điện tử là phải có nguồn cấp thì nó mới hoạt động.
còn lằng nhằng dây zợ thì báo check,bình,dầu.đèn...vân vân và vân vân

huynhanhviet

Tài xế O-H
đồng hồ km .dòng xe khách 50 chổ (sbay.univo,kia,dewo,mobihom)có rất nhiều chân nhưng chỉ dùng có 4 dây thôi
1 mát
2 lửa liền
3 từ cảm biến lên
4 đmi

tuancoi1501

Tài xế O-H
đồng hồ km .dòng xe khách 50 chổ (sbay.univo,kia,dewo,mobihom)có rất nhiều chân nhưng chỉ dùng có 4 dây thôi
1 mát
2 lửa liền
3 từ cảm biến lên
4 đmi

đmi là ch
1 mát
2 lửa liền
3 từ cảm biến lên
4 đmi
chân dmi là chân j hả a.có phải masss lửa liền và chân tín hiệu là từ dưới cảm biến lên.có phải muốn thử đồng hồ còn sống k.mình lấy chân tín hiệu dí vào mass đúng ko ah

huynhanhviet

Tài xế O-H
đmi là ch

chân dmi là chân j hả a.có phải masss lửa liền và chân tín hiệu là từ dưới cảm biến lên.có phải muốn thử đồng hồ còn sống k.mình lấy chân tín hiệu dí vào mass đúng ko ah

đmi là điện chiếu sáng đồng hồ mà thôi.bạn muốn thử đồng hồ còn hay đã chết bạn lấy 1 bóng đèn .1 đầu bạn nối mass đầu kia bạn chạm vào cảm biến
lưu ý.
1 bạn nên rút phít ở nụ km
2 ban chạm tắc liên tục chứ không phải giữ luôn đâu

tuancoi1501

Tài xế O-H
vâng tất nhien phải rút phíc đấy chứ ah.còn những dây khác ko quan tâm đến bác nhỉ.đồng hồ công tơ mét mà hỏng thì cũng báo đèn check bác nhỉ.dây lệnh lên cứ cho qua bóng thử dí vào mát.nếu kim nhúc nhíc là đồng hồ vẫn sống đúng k ah

phanchitu

Tài xế O-H
Chân cảm biến univer máy điện có 4 dây,1 mát một lửa lên cầu chì, 1 dây tín hiệu lên đồng hồ,1 dây về hộp
Còn xe máy cơ thì k có dây về hộp
Khi thử thì kẹp mát và cho xung vào chân tín hiệu đồng hồ sẽ lên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên