Kinh nghiệm thực hành điện

M
Bình luận: 9Lượt xem: 606

sakaitus

Tài xế O-H
ý của cụ là cụ xác định chân âm ,chân dương,chống nhiễu,tín hiệu, hay là chỉ là dây của con a con b con c cắm vào đâu của hộp.nếu là cắm vào đâu thì cụ kiếm cái mạch mà đọc nó chỉ rõ cho cụ luôn.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Tốt nhất là nên có sơ đồ.nếu kiểm tra đơn giản như kt thông mạch chẳng hạn mà không có sơ đồ thì bác xem màu dây rồi kiểm tra từng dây một(vì thông thường sẽ có nhiều dây cùng màu ạ).nếu đo nhmà vẫn không xác định được thì bắt buộc phải bóc ra dò từ gốc tới ngọn thôi.ngu ý của e thế ạ.

mitmun

Tài xế O-H
ý của cụ là cụ xác định chân âm ,chân dương,chống nhiễu,tín hiệu, hay là chỉ là dây của con a con b con c cắm vào đâu của hộp.nếu là cắm vào đâu thì cụ kiếm cái mạch mà đọc nó chỉ rõ cho cụ luôn.
Đúng đó cụ. E muốn xác định cắm vào đâu của hộp ạ

sakaitus

Tài xế O-H
Thì như tôi nói đó..cụ kiếm cái sơ đồ của con máy mà cụ làm cụ soi xem con sensor đó nó cắm vào chân bao nhiêu.trong cái hộp có đánh số nhỏ liti đó cụ soi xem 1.2.3.4 .5.vvv và vv.còn vị trí sensor nằm ở đâu ở đâu thì cụ lên youtube gõ tên nó có nhiều hình ảnh lắm

vuong_hanam

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi thêm nhá. Trong sơ đồ có nhiều từ viết tắt quá có bác nào có tài liệu hay giới thiệu cho em với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên