Cần trợ giúp khẩn cấp cdx đời 2010 bị sáng đèn pha cố

TRIEUTUYEN
Bình luận: 21Lượt xem: 2,645

TRIEUTUYEN

Tài xế O-H
e chào cả nhà oh.tình hình là hnay e chiến con cdx dòi 2010 nó bị sáng đèn pha cố,kể cả khi tắt chìa khóa và tắt hết cong tăc đèn.e e đã kt câu chì hết rùi k sao.cụ nào đã gặp trường hợp này rùi chỉ giúp e với.khách mai đòi lấy xe e hẹn hết ngày mai.ma cụ nào có sơ đò e nó cho e xin với.cam on các cụ nhé

giahung

Tài xế O-H
e nhớ có 1 lần e ddo0cj trên diễn đàn có 1 bác đã nói bệnh của e nó nằm ở hộp cầu chì khoang động cơ do bị rính rơ le..cách sử lý là bổ hộp cầu chì ra dồi đấu rơ le ngoài hoặc thay hộp mới
tuy rằng chưa làm wa nhưng e đã đc đọc wa trên diễn đàn nếu có gì ko phải mong các bác chém nhẹ tay
chúc bác chủ mau chữa lành bệnh cho e nó

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e chào cả nhà oh.tình hình là hnay e chiến con cdx dòi 2010 nó bị sáng đèn pha cố,kể cả khi tắt chìa khóa và tắt hết cong tăc đèn.e e đã kt câu chì hết rùi k sao.cụ nào đã gặp trường hợp này rùi chỉ giúp e với.khách mai đòi lấy xe e hẹn hết ngày mai.ma cụ nào có sơ đò e nó cho e xin với.cam on các cụ nhé
Tôi chưa kiểm tra nên cũng chưa biết nó hỏng cái gì, nhưng thấy lạ là sao mà bác lại kiểm tra cầu chì làm gì nhỉ! Lạ quá!

TRIEUTUYEN

Tài xế O-H
hnay e cug thao bảng cầu chì khoang động cơ ra xem nhưng k thấy j khả nghi.khi lắp vào thì nó dc. nhưng ở trong có 4 con relay, e k biết con nào của đèn ,e nhổ đảo vị trí cho nhau.co bác nào biết chính xác nó là con nao k pót e xem với.vì k có relay nhỏ kiểu vậy để thay nên e đảo luân.e ngí là dc vi chưa thay khách phản hồi,1 lần nữa cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp e.

tiencong0590

Tài xế O-H
con này bị dính rơ le trong hộp cầu chì ở khoang máy rồi cụ ạ.cụ có thể tháo ra thay role được.cụ tháo ra rồi lấy đồng hồ đo thông mạch để tìm con role đấy ạ

cocacola

Tài xế O-H
hnay e cug thao bảng cầu chì khoang động cơ ra xem nhưng k thấy j khả nghi.khi lắp vào thì nó dc. nhưng ở trong có 4 con relay, e k biết con nào của đèn ,e nhổ đảo vị trí cho nhau.co bác nào biết chính xác nó là con nao k pót e xem với.vì k có relay nhỏ kiểu vậy để thay nên e đảo luân.e ngí là dc vi chưa thay khách phản hồi,1 lần nữa cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp e.
Tháo ra bác dùng đồng hồ đo role là biết mà.cần thiết cậy ra .:p

phalaidat

Tài xế O-H
Cụ tìm từ này trên bảng chỉ dẫn trong hộp cầu chì -HEAD đèn, LO đèn cốt, HI đèn pha, bên dẫy của relay xem nó nằm ở vị trí số bao nhiêu rồi rút con relay đó thay con khác ,và kiểm tra lại xem còn bị không nhé ,khả năng bị dính tiếp điểm của relay

tranhoang88

Tài xế O-H
các bác chỉ hộ e con nào với ạ

vinhauto93

Tài xế O-H
e là thợ học việc e k biết đèn pha cố là gì bác chỉ cho e với. Còn như e biết thì khi tắt công tắc mà k hết thì chỉ có dính rơle
[MERGETIME="1431610343"][/MERGETIME]
Tôi chưa kiểm tra nên cũng chưa biết nó hỏng cái gì, nhưng thấy lạ là sao mà bác lại kiểm tra cầu chì làm gì nhỉ! Lạ quá!
Bác cho e hỏi tí dk k. E là thợ học việc mấy lần ở xưởng e có làm máy mấy con spart thì e thấy các anh thợ kiểm tra bảo hơi cos1 rồi họ bảo gửi ra hà nội ép lòng, doa lòng về cos 0 cho đỡ tốn xăng, nhưng e lại thấy nhiều thợ ở xưởng khác thì bảo máy xăng k ep xi lanh ra dk k doa về cos 0 dk. Xin bác chỉ giao a. E cảm ơn bác
[MERGETIME="1431610350"][/MERGETIME]
Bác cho e hỏi tí dk k. E là thợ học việc mấy lần ở xưởng e có làm máy mấy con spart thì e thấy các anh thợ kiểm tra bảo hơi cos1 rồi họ bảo gửi ra hà nội ép lòng, doa lòng về cos 0 cho đỡ tốn xăng, nhưng e lại thấy nhiều thợ ở xưởng khác thì bảo máy xăng k ep xi lanh ra dk k doa về cos 0 dk. Xin bác chỉ giao a. E cảm ơn bác
[MERGETIME="1431610357"][/MERGETIME]

thanh195

Tài xế O-H
e là thợ học việc e k biết đèn pha cố là gì bác chỉ cho e với. Còn như e biết thì khi tắt công tắc mà k hết thì chỉ có dính rơle
[MERGETIME="1431610343"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1431610350"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1431610357"][/MERGETIME]

tuy đời xe thôi bác ạ.máy xăng cũng có lòng liền và lòng dời bac ạ.ngta có thể nâng cos hoặc hạ cos là bt nhưng fai tùy vào xilanh xe đấy.chắc là ngta thay cả xilanh nữa nen mi hạ dk .e con it kinh nghiem mong cac bac dung nem gach ạ

vantrung178

Tài xế O-H
bài này có cụ hỏi rồi cụ tim đọc nhé
rơ le đèn pha con này nó hàn vào trong mạch bên trong bảng cầu chì cụ phải cậy hẳn mạch bảng cầu chỉa mới thấy. muốn biết chính xác cụ đo thông mạch từ cầu chì đèn pha vào chân của tưng rơ le sẽ xác định được

tranat

Tài xế O-H
e chào cả nhà oh.tình hình là hnay e chiến con cdx dòi 2010 nó bị sáng đèn pha cố,kể cả khi tắt chìa khóa và tắt hết cong tăc đèn.e e đã kt câu chì hết rùi k sao.cụ nào đã gặp trường hợp này rùi chỉ giúp e với.khách mai đòi lấy xe e hẹn hết ngày mai.ma cụ nào có sơ đò e nó cho e xin với.cam on các cụ nhé cụ thay con rơ le bảng cầu chì ( con 5 chân ) ở phía đầu động cơ. nó năm ở bảng vỉ mạch cầu chì. chúc cụ thành công !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên