em xin ý kiến về con cảm biến gió xe univer mobihome

T
Bình luận: 9Lượt xem: 983

tuancoi1501

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi.xe chạy yếu có liên quan gi đến con cảm biến gió không ah.em thấy xe chạy yếu người ta thay con cảm biến gió này ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

huynhanhviet

Tài xế O-H
bạn thử xem lại 4 dây đó có bị đứt không đã nhất là khúc cua về hộp đen(cách đó 2 gang tay)vì có 1 óng nhỏ ngay ở đó hay cọ sát vào dây điện nên hay bị đứt.
1 xe bắc nam cũng bị yếu ga chập chờn lúc mạnh lúc yếu .họ đã thay 1 nụ gió,1 nụ cam,1 hộp đen.hết cách họ mang tới mình.trong đó mình là dân tay ngang thử hạ luôn giàn điện (ở máy thôi) .hì chó táp nhầm rùi ngay khúc cua có 1 sợi dây bị đứt.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bạn thử xem lại 4 dây đó có bị đứt không đã nhất là khúc cua về hộp đen(cách đó 2 gang tay)vì có 1 óng nhỏ ngay ở đó hay cọ sát vào dây điện nên hay bị đứt.
1 xe bắc nam cũng bị yếu ga chập chờn lúc mạnh lúc yếu .họ đã thay 1 nụ gió,1 nụ cam,1 hộp đen.hết cách họ mang tới mình.trong đó mình là dân tay ngang thử hạ luôn giàn điện (ở máy thôi) .hì chó táp nhầm rùi ngay khúc cua có 1 sợi dây bị đứt.
ông thợ nào mà thay kinh bác nhỉ? mà xe đó không có đèn check hả bác?

huynhanhviet

Tài xế O-H
ông thợ nào mà thay kinh bác nhỉ? mà xe đó không có đèn check hả bác?

đèn check vẩn tắc .họ làm nhiều chổ lắm mỗi ông thay 1 cái.với lại bị chập chờn mà nên khi thay ga vẩn ok nhưng chạy môt hồi lại đuối rồi lại được.ko biết nghe ai súi ổng mới mua hộp đen về mất 25 củ nhưng cũng ko được.đúng là hay ko bằng hên hi

tuancoi1501

Tài xế O-H
làm sao họ biết nó hư mà thay bác nhi?ổng có tex tiết j không hay đụng cái thay luôn
có check bác ah.nhưng tại e chưa hiểu con cảm biến gió này có liên quan j đến yếu máy đấy mà
[MERGETIME="1432016520"][/MERGETIME]
Nó đo lượng gió không đúng với thực tế nên lượng nhiên liệu cấp cũng sai làm cho máy yếu
vậy là khi nó hỏng nó sẽ gửi tín hiệu về hộp đen sai.và hộp cũng điều chỉnh lượng phun sai.dẫn đến máy yéu đúng ko bác.vậy mình đo như thế nào để biết con cảm biến này sống hay chết hả bác
[MERGETIME="1432016526"][/MERGETIME]
Nó đo lượng gió không đúng với thực tế nên lượng nhiên liệu cấp cũng sai làm cho máy yếu
vậy là khi nó hỏng nó sẽ gửi tín hiệu về hộp đen sai.và hộp cũng điều chỉnh lượng phun sai.dẫn đến máy yéu đúng ko bác.vậy mình đo như thế nào để biết con cảm biến này sống hay chết hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên