Lạnh everest cần giúp đỡ

hoapro
Bình luận: 29Lượt xem: 2,208

hoapro

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
Hiện e đang làm con everest đời 204.tình trạng của e nó là ko lạnh,chỉ có gió.e cắm đồng hồ vào thì áp cao là 11kg,áp thấp 2,7kg.e nạp thêm tí ga thì có lạnh thêm tí nhưng ko sâu.hnay e tiến hành bỏ hết ga cũ,hút chân ko và nạp ga mới nhưng lạnh vẫn ko sâu,áp lúc này là 4kg thấp ,17 kg cao áp.
Có 1 điều lạ là sao đồng hồ bên cao cứ lên tới 24kg rôi hạ xuoongs17kg,cuqs lặp đi lặp lại trong vòng 4phut 1 chu kì.
các cụ gúp e với ạ.
Đội ơn các cụ ạ

phalaidat

Tài xế O-H
Thứ nhất có thể van tiết lưu bị tắc
Thứ hai bầu lọc gát đã quá bẩn
Thứ 3 cụ hút chân không không kĩ
Thứ 4 có quá nhiều dầu trong hệ thống ,nếu dầu có bọt nâu tan cụ cần vệ sinh lại toàn bộ hệ thống sau đó cho dầu mới và nạp ga mới vì dầu có thể là nguyên nhân gây tắc van tiết lưu

hoapro

Tài xế O-H
khi bên cao áp tăng lên 24kg bên hạ áp thế nào bác
bên hạ áp 4kg và ko thay đổi bác ạ
[MERGETIME="1431760639"][/MERGETIME]
Thứ 4 có quá nhiều dầu trong hệ thống ,nếu dầu có bọt nâu tan cụ cần vệ sinh lại toàn bộ hệ thống sau đó cho dầu mới và nạp ga mới vì dầu có thể là nguyên nhân gây tắc van tiết lưu
Bầu lọc ga xe này e tìm ko thấy đâu cụ ạ.
[MERGETIME="1431760652"][/MERGETIME]

phanvanlai

Tài xế O-H
bên hạ áp 4kg và ko thay đổi bác ạ
[MERGETIME="1431760639"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1431760652"][/MERGETIME]

nằm bên cạnh giàn nóng bạn ah! lấy lục giác 17 mở dưới ròi lấy túi lọc ra.phía bên trái nhìn từ trước vào!!

hoapro

Tài xế O-H

phanvanlai

Tài xế O-H
uhm. khoảng 150k trở lại ah.
[MERGETIME="1431761543"][/MERGETIME]
bạn thấy nhớt lạnh có màu đen k,nếu không thì khỏi thay.vệ sinh giàn lạnh là được
[MERGETIME="1431761570"][/MERGETIME]
bạn thấy nhớt lạnh có màu đen k,nếu không thì khỏi thay.vệ sinh giàn lạnh là được

phanvanlai

Tài xế O-H
sao nổ máy mở lanh nước ở trong giàn lạnh chảy ra nhiều mà sao lạnh ko ssau là sao cụ
bạn cứ kiểm tra giàn lạnh đi
[MERGETIME="1431761886"][/MERGETIME]
nó dễ tháo mà,nếu nó bẩn quá thì lượm lúa thôi
[MERGETIME="1431761906"][/MERGETIME]

Chi_Duong

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
Hiện e đang làm con everest đời 204.tình trạng của e nó là ko lạnh,chỉ có gió.e cắm đồng hồ vào thì áp cao là 11kg,áp thấp 2,7kg.e nạp thêm tí ga thì có lạnh thêm tí nhưng ko sâu.hnay e tiến hành bỏ hết ga cũ,hút chân ko và nạp ga mới nhưng lạnh vẫn ko sâu,áp lúc này là 4kg thấp ,17 kg cao áp.
Có 1 điều lạ là sao đồng hồ bên cao cứ lên tới 24kg rôi hạ xuoongs17kg,cuqs lặp đi lặp lại trong vòng 4phut 1 chu kì.
các cụ gúp e với ạ.
Đội ơn các cụ ạ
24kg là tầm 350psi cơ á? Cao thế? Muốn lạnh ổn thì bác zai nên vệ sinh sạch sẽ, cho vừa vừa dầu lạnh thôi. Chế thêm cái quạt dàn nóng và dán thêm mút xốp vào.

phanvanlai

Tài xế O-H
nó dễ tháo mà,nếu nó bẩn quá thì lươ
[MERGETIME="1431761886"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1431761906"][/MERGETIME]

vệ sinh giàn lạnh sẵn kiểm tra van tiết lưu luôn,ngẹt thì vệ sinh nó phát là ok

antrungan

Tài xế O-H
uhm. khoảng 150k trở lại ah.
[MERGETIME="1431761543"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1431761570"][/MERGETIME]
dầu mà thừa bác không thay túi thì bác định bỏ túi đi hay sao,để túi lại thì tắc 100%
[MERGETIME="1431762807"][/MERGETIME]
bác chủ thớt bung hết ra đi , dầu đen hay ko đen cũng phải vs lại hết , nếu đen thì phải vs thật kĩ, để có thể kiểm soát lượng dầu trong hệ thống, con này dùng túi lọc nhìn từ đầu xe phía bên phải dàn nóng trong cái ống nhôm phình to đi liền dàn ấy , bác tháo ra thay túi thôi,túi dài 100k túi ngắn 50k ,kiểm tra xem nếu túi ko ướt đẫm dầu thì bác thay van tiết lưu đi

hoapro

Tài xế O-H
dầu mà thừa bác không thay túi thì bác định bỏ túi đi hay sao,để túi lại thì tắc 100%
bác chủ thớt bung hết ra đi , dầu đen hay ko đen cũng phải vs lại hết , nếu đen thì phải vs thật kĩ, để có thể kiểm soát lượng dầu trong hệ thống, con này dùng túi lọc nhìn từ đầu xe phía bên phải dàn nóng trong cái ống nhôm phình to đi liền dàn ấy , bác tháo ra thay túi thôi,túi dài 100k túi ngắn 50k ,kiểm tra xem nếu túi ko ướt đẫm dầu thì bác thay van tiết lưu đi
Dạ,e bung dàn nóng với dàn lạnh phía trước ra rồi.Túi lọc có màu đen nhưng dầu ko đen.
Dàn lạnh bị thủng,khi chạy thử 1 vòng về tắt máy,đóng cửa xe đi ăn cơm,vô mở cửa xe ra thấy mù mịt,e tưởng cháy xe cụ ạ,hóa ra là gas.
E tính thay dàn lạnh với túi lọc,cho thêm tí dầu ,vệ sinh cái dàn nóng thôi,r bơm gas.Tai e thấy dầu còn sạch,như vậy có khả quan ko cụ.mong cụ cho ý kiến ạ.

ngocanh_102

Tài xế O-H

Nếu túi không ướt đẫm dầu nghĩa là van tiết lưu bị mở lớn quá hở cụ hay sao mà không có dầu ạ ?

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Kính chào các cụ.
các cụ gúp e với ạ.
Đội ơn các cụ ạ
Tắc lọc gas, dohệ thống bẩn hoặc quá dầu.
Van tiết lưu kẹt mở.
Cầnkiểm tra thêm quạt ly tâm

antrungan

Tài xế O-H
bác chủ thớt bung hết ra đi , dầu đen hay ko đen cũng phải vs lại hết , nếu đen thì phải vs thật kĩ, để có thể kiểm soát lượng dầu trong hệ thống, con này dùng túi lọc nhìn từ đầu xe phía bên phải dàn nóng trong cái ống nhôm phình to đi liền dàn ấy , bác tháo ra thay túi thôi,túi dài 100k túi ngắn 50k ,
Nếu túi không ướt đẫm dầu nghĩa là van tiết lưu bị mở lớn quá hở cụ hay sao mà không có dầu ạ ?
nếu phin ko bí thì van bị hỏng bác ạ, phải thay thì mới ổn định áp được
[MERGETIME="1431791184"][/MERGETIME]
Dạ,e bung dàn nóng với dàn lạnh phía trước ra rồi.Túi lọc có màu đen nhưng dầu ko đen.
Dàn lạnh bị thủng,khi chạy thử 1 vòng về tắt máy,đóng cửa xe đi ăn cơm,vô mở cửa xe ra thấy mù mịt,e tưởng cháy xe cụ ạ,hóa ra là gas.
E tính thay dàn lạnh với túi lọc,cho thêm tí dầu ,vệ sinh cái dàn nóng thôi,r bơm gas.Tai e thấy dầu còn sạch,như vậy có khả quan ko cụ.mong cụ cho ý kiến ạ.
bác vs các dàn , thay phin , kiểm tra van tiết lưu , nếu còn dùng đc thì mới dùng lại , còn nếu là em a thay cho chắc , là ok bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên