lôĩ p0443 evaporative emission system purge control valve ciruit (ford mondeo )2.5 cần giúp

hoaldc200318
Bình luận: 15Lượt xem: 7,534

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em check lỗi p0443 vệ sinh bầu than thay van evap,đo điên van khi bật khóa điên 12v .xóa lỗi đi một lúc lại nổi lại ,bác nào có kinh nghiệm giúp em với
Bác vui lòng cho biết P0443 là gì để anh em chém sát gốc nó mới đổ. Bác nói khơi khơi vậy, chỉ tổ anh em chém ngọn chém cành thì bao giờ mới đổ

fliffper

DÂN CHƠI XA LỘ
em check lỗi p0443 vệ sinh bầu than thay van evap,đo điên van khi bật khóa điên 12v .xóa lỗi đi một lúc lại nổi lại ,bác nào có kinh nghiệm giúp em với
cái van trên cái bầu than đó lúc nào cũng đóng để giữ hơi xăng lại ko thoát ra ngoài khi xe tắt máy. nó chỉ mở ra để hơi xăng vô họng hút khi áp suất trong bình cao lên thôi. nếu cái van đó luôn luôn có điện nguồn và mass thì coi lại mạch. nếu mà ống hơi bị hở thì RPM sẽ ko bình thường là một, thứ hai là xóa lỗi sẽ hết nhưng chạy vài bữa sẽ nổi đèn lên lại.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái van trên cái bầu than đó lúc nào cũng đóng để giữ hơi xăng lại ko thoát ra ngoài khi xe tắt máy. nó chỉ mở ra để hơi xăng vô họng hút khi áp suất trong bình cao lên thôi. nếu cái van đó luôn luôn có điện nguồn và mass thì coi lại mạch. nếu mà ống hơi bị hở thì RPM sẽ ko bình thường là một, thứ hai là xóa lỗi sẽ hết nhưng chạy vài bữa sẽ nổi đèn lên lại.
Bác cho em hỏi làm sao nó (PCM) biết áp suất trong bình cao hả bác?

fliffper

DÂN CHƠI XA LỘ
Bác cho em hỏi làm sao nó (PCM) biết áp suất trong bình cao hả bác?
tùy hãng xe mà thiết kế khác nhau. có hãng xài cảm biến áp suất đặt trên bình xăng. có hãng xài cảm biến áp suất đặt ngay trên bầu than hoạt tính.
[MERGETIME="1431712346"][/MERGETIME]
tùy hãng xe mà thiết kế khác nhau. có hãng xài cảm biến áp suất đặt trên bình xăng. có hãng xài cảm biến áp suất đặt ngay trên bầu than hoạt tính.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có xe dùng EVAP, nhưng không có cảm biến áp suất đó. Tất nhiên hoạt động không hoàn hảo bằng loại có cảm biến

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên