ISUZU 4JB1 thường xuyên bị hỏng turbo

X
Bình luận: 18Lượt xem: 3,686

bathinh

Tài xế O-H
tubo chảy dầu.hỏng phớt liên tục ak.cụ xem bôi trơn làm mát nó có bình thường không.tubo mới thay vào hay sửa chữa lại ak.sửa lại thì nhanh hỏng và có khi sửa k ăn thua.thông thường thì thay chứ k nên sửa.nhiều lúc chảy dầu mà đi xa k biết thì nguy cho cả máy vì thiếu dầu đấy cụ

tuanvp

Tài xế O-H
bác thay dầu động cơ turbo lọc gió bô lửa quá muộn làm nóng đỏ turbo coi tản nhiệt turbo nếu có kiểm tra lượng dầu lên turbo ap turbo ko được để quá cao

haidangdenso

Tài xế O-H
máy cơ hay máy điện đã làm những gì thay hàng gì ,chính hãng hay hàng bãi, hay hàng ngoài ,hay làm lại áp lực nhớt ra sao ? lọc gió ra sao máy có khói không vv cho thêm thông tin đi cụ

Duyleauto

Tài xế O-H
Turbo là bộ phận quan trọng góp phần làm máy mạnh lên, nên nếu thường xuyên hư hỏng thì tốt nhất nên thay mới khỏi phải suy nghĩ, bên cạnh đó giá cũng không phải là quá cao.

haidangdenso

Tài xế O-H
nói như cụ thì làm có đủ để mua tubo không cái cơ bản là phải tìm ra nguyên nhân chứ ,cũng như đau dạ dầy uống thuốc mãi mà không khỏi thôi thì cứ đau tí là hết ấy mà thì sống cả đời với nó rồi uống thuốc bậy bạ tiền mất tật mang

xuandong

Tài xế O-H
nói như cụ thì làm có đủ để mua tubo không cái cơ bản là phải tìm ra nguyên nhân chứ ,cũng như đau dạ dầy uống thuốc mãi mà không khỏi thôi thì cứ đau tí là hết ấy mà thì sống cả đời với nó rồi uống thuốc bậy bạ tiền mất tật mang
Máy của e là máy cơ, turbo chỉ phục hồi chứ chưa thay, áp suất dầu nhớt thì ok, làm mát ok,

haidangdenso

Tài xế O-H
bạc làm lại lấy đâu ra mà chạy một năm chắc tháng làm vài ngày , thớt cho tôi hỏi động cơ làm buổi tối có thấy đỏ hoạc hoi hồng không ban ngày có thấy khói đen không cổ băng xả có bị tím thâm không

haidangdenso

Tài xế O-H
thưa với cu bảo nếu phục hồi cho các dòng xe hoặc máy chay với cong xuất thấp không hết tải thì còn được chứ lắp cho máy công trình thì có mà vài ngày nhất là các dòng máy công suất lớn chỉ có thay mới chính hãng hoặc hàng bãi thôi cụ ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không biết bọn Tây nó có phục hồi ngon được không nhỉ. Chắc phải tham vấn mấy bác OH kiều ở bển

oto_lc

Tài xế O-H
Cái này cháu cũng gặp ở xe tàu 6 tháng mất 11 cái. Cách tốt nhất cụ nên hạ máy kiểm tra hết lại. Xe cháu gặp là nó bị soay bạc trục cam.

danhhung89

Tài xế O-H
chắc của bác do nhớt lên turbo không đủ rồi, mà con turbo của bác khắc phục nhiều lần rồi mà không ăn thua thì tốt nhất là nên thay mới bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên