Xe matiz 2005 nổi đèn check là chết máy

H
Bình luận: 26Lượt xem: 3,634

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi xe matiz 2005 vào xửơng với tình trạng xe đang đi thi nổi đèn check rồi giật một cái và chết máy ah.nhưng đề lại thì lại nổ luôn ah.em đã đọc lỗi bằng tay nhưng không có lỗi gì ah.
Những việc em đã làm là.
Thay bugi,lọc xăng,thông xúc kim phun và họng hút ah.có bác nào đã gặp bệnh này rồi tư vấn giúp em với ah.em thì đang nghi cái bộ chia điện các bác ah.

hungem

Tài xế O-H
Giờ hiện tại xe nổ ga lan ti như thế nào, lên ga có ngọt không,bạn chạy thử xem có vấn đề gì không,rồi tính tiếp nhé

thanhco1983

Tài xế O-H
Chết máy trước hay sau nổi check ạ? Trường hợp giật chết máy nổi check thì có thể ắc quy, máy phát. Ngược lại thì do lỗi động cơ. Cụ xác nhận rõ và cố gắng kiếm cái máy để xem lỗi nó chứ

hungem

Tài xế O-H
Con này giắc chẩn đoán ;12pin hay 16 pin vậy bạn,hiện tượng nổi check là xe có lỗi rồi đó bạn
bạn xem lỗi gì để xử lý cho dễ,trước bạn kiểm tra áp nhiên liệu xem như thế nào nhé

thanhco1983

Tài xế O-H
- Cụ đọc lỗi bằng tay là cụ đọc kiểu gì?
- Coi như việc cụ "đọc lỗi bằng tay" là chính xác. Mà nó vẫn không xuất hiện lỗi thì cụ xem lại cái bơm xăng.
- Nhưng thông thường có nổi đèn check là có lỗi, mà đã có lỗi hiện lên thì chưa chắc phải bơm. Vì bơm không báo lỗi. Thế nên cụ kiểm tra lại dữ liệu của cụ đưa ra, sẽ có 1 thứ nào đó chưa được chuẩn.

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra các chân cắm role,cầu chì ở khoang động cơ ấy loại này nó hay bị ở đấy lắm cụ kiểm tra kỹ lại xem thế nào nhé.chúc cụ sớm thành công.

tuoitholamlu

Tài xế O-H
em ngu mội gốp ý kiến cụ thế này.đèn check nó la liên quan đến cảm biến cung là đầu vào của hộp đen ecu .nhưng những thứ cụ làm thì nó là cái trực tiếp nhận tín hiệu từ hộp đen rồi thì làm sao hết bệnh đc ạ.em thì làm ngề chưa bao lâu nhưng chưa thấy lọc xăng.bu ry. hay kim phun mà báo đèn check cả cụ à
[MERGETIME="1431955177"][/MERGETIME]
em ngu mội gốp ý kiến cụ thế này.đèn check nó la liên quan đến cảm biến cung là đầu vào của hộp đen ecu .nhưng những thứ cụ làm thì nó là cái trực tiếp nhận tín hiệu từ hộp đen rồi thì làm sao hết bệnh đc ạ.em thì làm ngề chưa bao lâu nhưng chưa thấy lọc xăng.bu ry. hay kim phun mà báo đèn check cả cụ à

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Đó là con rơle cấp nguồn cho hộp cụ ah.một chân khiển mát từ trong hộp da.dây mát đó bây giờ em đã cắt da và đấu trực tiếp vào mát.và em nổ máy đi thử thì hiện tựơng đang đi thi bị nổi đèn check và giật giật máy thì vẫn còn .có điều là không chết máy nữa các bác ah.chỉ khi nổi đèn check thì máy mới bị giật rồi lại mất đèn check xe đi bình thừơng.đi một đoạn ngắn lại nổi đèn check thì laị bị giật giật máy .nó cứ lặp đi lặp lại như vậy các bác ah.

maxidas

Tài xế O-H
Đó là con rơle cấp nguồn cho hộp cụ ah.một chân khiển mát từ trong hộp da.dây mát đó bây giờ em đã cắt da và đấu trực tiếp vào mát.và em nổ máy đi thử thì hiện tựơng đang đi thi bị nổi đèn check và giật giật máy thì vẫn còn .có điều là không chết máy nữa các bác ah.chỉ khi nổi đèn check thì máy mới bị giật rồi lại mất đèn check xe đi bình thừơng.đi một đoạn ngắn lại nổi đèn check thì laị bị giật giật máy .nó cứ lặp đi lặp lại như vậy các bác ah.
Bác kiểm tra xe xe có chế cháo gì ko.có thể dây rợ chập trờn ở đâu.

hungem

Tài xế O-H
Bạn gắn máy đọc lỗi vào xe và chạy thử khi máy giật và nổi đèn check bạn đọc xem lỗi gì để xử lý,và nhớ xem da ta nguồn vào hộp lúc bị bao nhiêu vôn nhé bạn,bạn đo điện trở dây cao áp xem giá trị điện trở đúng không nhé,kiểm tra mass ngoài khoang động có tiếp xúc tốt không nhé,và kiểm tra nguồn vào hộp có đầy đủ chưa,dòng này bạn kiểm tra hộp cầu chì ngoài khoang động cơ kỹ nhé và rờ le nhé

thanhco1983

Tài xế O-H
Nếu cụ ấy có máy chẩn đoán thì em nghĩ xong lâu rồi cụ ạ. Cụ không thấy là cụ ấy không có nên mới phải đọc lỗi bằng tay à?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi xe matiz 2005 vào xửơng với tình trạng xe đang đi thi nổi đèn check rồi giật một cái và chết máy ah.nhưng đề lại thì lại nổ luôn ah.em đã đọc lỗi bằng tay nhưng không có lỗi gì ah.
Những việc em đã làm là.
Thay bugi,lọc xăng,thông xúc kim phun và họng hút ah.có bác nào đã gặp bệnh này rồi tư vấn giúp em với ah.em thì đang nghi cái bộ chia điện các bác ah.
Theo phán đoán của em thì không có lỗi đâu, vì bác xuất lỗi bằng tay không báo mà. Khi chết máy thì các đèn táp lô, kèm đèn check nổi lên bác có cảm giác nổi đèn là chết máy. Bác nên kiểm tra phần điện, tập trung vào mô bin và đặc biệt là con rơ le nằm ở hộp cầu trì khoang động cơ, xe này hay bị move chân giắc nên tín hiệu đánh lửa chập chờn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên