Lacetti đề dai mới nổ

mcloren007
Bình luận: 54Lượt xem: 10,780

mcloren007

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn e con lacetti bệnh của nó đề dài tầm 5-8s mới nổ. Máy nổ vẫn êm ga bốc ăn ít xăng. Kim phun bugi cao áp vẫn bt e đã vệ sinh. Thay lọc xăng bơm xăng rùi mà ko đc. Máy đocj ko co lỗi gì. Bác nào gặp rùi tư vấn giúp e
[MERGETIME="1431971285"][/MERGETIME]
Máy 1.6 nha các bác
[MERGETIME="1431971302"][/MERGETIME]
Máy 1.6 nha các bác

clemoletbua

Tài xế O-H
Xe đời nào vậy cụ. Hồi trước em làm 1 em cung y trang luôn. Quanh đi quẩn lại là do cụm dây bắt mát gần củ đề bị nỏng . có lúc đề thấy nó sang vàng nên luôn.

mcloren007

Tài xế O-H
Mở điều hòa đề nổ không, khi máy nhiệt độ thấp bị hay nhiệt độ nào cũng vậy? Nêu rõ hơn.
Lúc nào cũng bị nóng nguội như nhau hết đê nhanh cũng phải mất 5s mới nổ. Còn cái điều hoà thì phải tắt trước khi đề cho nhẹ máy chứ
[MERGETIME="1431972432"][/MERGETIME]
Xe đời nào vậy cụ. Hồi trước em làm 1 em cung y trang luôn. Quanh đi quẩn lại là do cụm dây bắt mát gần củ đề bị nỏng . có lúc đề thấy nó sang vàng nên luôn.
M cũng kiểm tra hết rùi
[MERGETIME="1431972439"][/MERGETIME]
M cũng kiểm tra hết rùi

oanhthoa

Tài xế O-H
kim có đái k cụ. cụ cứ cắm cái đồng hồ đo áp xăng vào cho chắc cụ a. k được thì câu thêm dây mát cho máy.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn e con lacetti bệnh của nó đề dài tầm 5-8s mới nổ. Máy nổ vẫn êm ga bốc ăn ít xăng. Kim phun bugi cao áp vẫn bt e đã vệ sinh. Thay lọc xăng bơm xăng rùi mà ko đc. Máy đocj ko co lỗi gì. Bác nào gặp rùi tư vấn giúp e
[MERGETIME="1431971285"][/MERGETIME]
Máy 1.6 nha các bác
[MERGETIME="1431971302"][/MERGETIME]
Máy 1.6 nha các bác
đề dai nhưng có khỏe không bác? nếu loại trừ được phần này thì bác thử con cảm biến cơ nằm ở bánh đà xem sao?

mcloren007

Tài xế O-H
M cũng kiểm tra hết rùi
Xe liên.doanh cụ nên thay thử bình acquy đi. 99% là dc
acquy mới mà cụ. M ngĩ ko có lý do accquy kém lại khó nổ
[MERGETIME="1431996689"][/MERGETIME]
không cho biết thông tin xe biết giúp thế nào bác
cụ đã làm con xe lacetty 1.6 chưa cụ

hungem

Tài xế O-H
Bạn thay cảm biến nước xem sao nhé,bạn kiểm tra áp suất xăng khi nổ nóng máy sau đó tắt động cơ khoảng 15 phút,xem áp xăng còn lại bao nhiêu nhé,nếu áp tuột không như thông số bạn kiểm tra lại bộ điều áp nhé, bộ điều áp nằm trong cụm bom xăng ấy bạn

mcloren007

Tài xế O-H
không cho biết thông tin xe biết giúp thế nào bác
cụ đã làm con xe lacetty 1.6 chưa cụ
Bạn thay cảm biến nước xem sao nhé,bạn kiểm tra áp suất xăng khi nổ nóng máy sau đó tắt động cơ khoảng 15 phút,xem áp xăng còn lại bao nhiêu nhé,nếu áp tuột không như thông số bạn kiểm tra lại bộ điều áp nhé, bộ điều áp nằm trong cụm bom xăng ấy bạn
cảm biến nước vẫn bt nhiệt độ 90 thì quạt đóng. Vừa nổ máy xong tắt đi đề lại cũng vậy
[MERGETIME="1432001298"][/MERGETIME]
Các bác chém nhiệt tình hộ e vs. Cả tuần nay e say con đấy mệt lắm rui

tuananh2019

Tài xế O-H
Troll vụ này đau đầu nhỉ? đã thay thử ổ ga chưa bạn mình thấy bạn làm rất bài bản nhưng phân loại ra thấy cái ổ ga chưa thủ + chưa nêu lịch sử bảo dưỡng của nó.

doanhd

Tài xế O-H
Kụ vệ sinh lại hết giắc điện và dây mát máy nữa tháo vỏ hộp ecu ra xem có bị nước vào khi ruẳ xe vào không lấy sấy tóc xi khô lắp vào thử xem

mcloren007

Tài xế O-H
Thu nhát la bác kiếm tra mo bin thu hai la kiếm tra kim pin xem co bi tác hai la dai sang lo nha thu ba la kiếm tra lai van hoi sang nha
Cám ơn bác. Mấy cái công đoạn đây em kt hết rồi e cũng là thợ mà mình phai kt hết ko ra bệnh mới lên đây nhờ các đàn anh trợ giúp :(
[MERGETIME="1432012698"][/MERGETIME]
Cụ đã thay thử bugi chưa.
Bugi mới cao áp mới bôbin mới bơm xăng mới..... Tại e mượn cửa xe khác sang thử nói chung bệnh của nó chỉ đề dai thôi chứ xe chạy ko co hiện tượng gì
[MERGETIME="1432013040"][/MERGETIME]
Cụ đã thay thử bugi chưa.
Bugi mới cao áp mới bôbin mới bơm xăng mới..... Tại e mượn cửa xe khác sang thử nói chung bệnh của nó chỉ đề dai thôi chứ xe chạy ko co hiện tượng gì
Troll vụ này đau đầu nhỉ? đã thay thử ổ ga chưa bạn mình thấy bạn làm rất bài bản nhưng phân loại ra thấy cái ổ ga chưa thủ + chưa nêu lịch sử bảo dưỡng của nó.
e mượn xe khác sang thử rồi bác. Xe lần đầu vào xưởng. Chủ xe có bảo di mấy gara rùi nhưng ko biết bệnh gi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên